Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hardware Physics Engine

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hardware Physics Engine

Havok กับ PhysX ชอบอันไหน คับ

จาก : pcgh
    จาก : ลุงทอม
    Nvidia : น้อง AMD ATi จ๊ะ เพ่ใช้ PhysX อยู่ สนจัยยย ไหมจ๊ะน้อง

Intel : เอาของ เพ่ ไปใช้เลยน้อง AMD เพ่ หนับหนุน
    Intel : อ้ายเขียวไม่ปล่อย SLi เหรอไม่เอาก็ได้เฟ้ยย จัด CF chipset ดีก่า
    AMD ATi : ว้าว ว้าว ว้าว ว้าว ว้าว เค้าใช้ Havok ของ intel ดีกว่า

Nvidia: Holy shit !
    credit : Vmodtech

gtx 280, 260 ใส่ PhysX ลงไปแล้วแต่ไม่รู้ว่า hd 48xx จะใส่ Havok ลงไปหรือยัง
    ผมสาวก amd-ati คับผม

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
      Nvidia : น้อง AMD ATi จ๊ะ เพ่ใช้ PhysX อยู่ สนจัยยย ไหมจ๊ะน้อง

Intel : เอาของ เพ่ ไปใช้เลยน้อง AMD เพ่ หนับหนุน
      Intel : อ้ายเขียวไม่ปล่อย SLi เหรอไม่เอาก็ได้เฟ้ยย จัด CF chipset ดีก่า
      AMD ATi : ว้าว ว้าว ว้าว ว้าว ว้าว เค้าใช้ Havok ของ intel ดีกว่า

Nvidia: Holy shit !

Comment

55555+

ขี้ศักดิ์สิทธิ์

Comment

จัดไป

Comment

ว่าแต่ ไอ้ 2 ตัวนี้มันคืออะไร แล้วมีไว้ทำไมหรอครับ

Comment

Originally posted by PraFire View Post
              ว่าแต่ ไอ้ 2 ตัวนี้มันคืออะไร แล้วมีไว้ทำไมหรอครับ
              รู้สึกว่าจะมีไว้ คำนวณทาง ฟิสิก ครับ ทำให้ภาพที่ออกมาดูสมจริงมากขึ้น

ปล.ถ้าไม่ถูกขออภัยด้วยครับ

Comment

เอ่อ....เห็นว่า ถ้า nVidia ยังยึกยักไม่ยอมให้ SLI กับอินเทล อินเทลมันก็ไม่ให้ผลิตชิบเซ็ตของ Nehalem นะ แล้วก็ยังมีเรื่อง USB3.0 อีก ตอนนี้ก็ยังมึนกันอยู่ มั่วกันดีจริงๆ

Comment

Working...
                X