Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับโปรแกรม Manga Studio EX 3.0 ครับใครรู้เกี่ยวกับแกรมนี้ช่วยเข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับโปรแกรม Manga Studio EX 3.0 ครับใครรู้เกี่ยวกับแกรมนี้ช่วยเข้ามาหน่อยครับ

งงๆเกี่ยวกับ การลง และการใช้นะครับ แบบ Full มันมี 3 แผ่น แผ่นแรกเป็นตัวโปรแกรมกับตัวเสริม แผ่นสองเป็นตัวอย่างงาน แผ่นสามเนี่ยละครับที่ผมงงมันคืออะไร Computone?? ตอนแรกผมนึกว่าเป็นสกรีนโทนเสริม (เห็นมีความละเอียด 300pdi 600dpi และอื่นๆ) แต่พอลงแล้วมันกลับใช้ไม่ได้
    ......หรือพูดง่ายๆผมหาวิธีใช้ไม่เป็น -_-a แต่วิธีใช้โทนที่อยู่ในโปรแกรมอยู่แล้วผมใช้เป็นนะครับ มันลงเป็นไฟล์ TDT ตัวโปรแกรมเองก็มองไม่เห็น ทำเอาผมงง ใครรู้วิธีใช้หรือวิธีลงที่ถูกต้องหรือมีแหล่งข้อมูลที่เกี่ยวข้องช่วยบอกทีครับขอบคุณมากครับ
    วิธีที่ผมลงแผ่น3 คือ กดตัวอินตอ แล้วเลือกลงที่ตัว Foldel ของโปรแกรมไม่ได้ลงที่แฟ้มโทนโดยตรงครับ
    แบบเนี่ย.. C:\Program Files\e อะไรซักอย่าง(แฟ้มที่โปรแกรมสร้างเองตั้งแต่ตอนลงโปรแกรม ชื่อบริษัทมันนั้นละ)\Manga Studio EX\
    อย่างนี้อะครับหรือพูดง่ายๆลงตามที่มันบอกในโน๊ตเพดอะครับ.....ช่วยที....ครับ

เห็นชื่อUserละรู้เลย...อิๆ

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
    มันเป็นScreen Tone Digitalครับ แต่วิธีใช้ต้องไปAddล่ะมั้ง ผมก็ไม่ได้ใช้นานแล้วเหมือนกัน แบบว่าตอนนี้ใช้Open Canvasอยู่อ่ะครับ แถมตอนนี้เพิ่งลงWindowsใหม่ ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวว่างๆลองให้นะ

วิธีลงคิดว่า.pdf Help Fileนี่จะมีนะครับ ลองหาๆดูครับ วันนี้ไม่ค่อยว่างขอมาร์คไว้ก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูให้ใหม่ครับ

ปล. เซ็งจิต Vistaไม่รองรับTabletผม T^T

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      เห็นชื่อUserละรู้เลย...อิๆ

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
      มันเป็นScreen Tone Digitalครับ แต่วิธีใช้ต้องไปAddล่ะมั้ง ผมก็ไม่ได้ใช้นานแล้วเหมือนกัน แบบว่าตอนนี้ใช้Open Canvasอยู่อ่ะครับ แถมตอนนี้เพิ่งลงWindowsใหม่ ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวว่างๆลองให้นะ

วิธีลงคิดว่า.pdf Help Fileนี่จะมีนะครับ ลองหาๆดูครับ วันนี้ไม่ค่อยว่างขอมาร์คไว้ก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูให้ใหม่ครับ

ปล. เซ็งจิต Vistaไม่รองรับTabletผม T^T
      ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือครับ...แต่ที่คุณบอกว่าให้ add เองเนี่ยหมายถึงให้ลองเปิดเองโดยกด ไฟล์ แล้ว open แล้วก็หาจากไฟล์ที่ลงไว้เองเลยหรือปล่าวถ้าเป็นวิธีนี้ผมลองแล้วครับตัวโปรแกรมมันก็มองไม่เห็นไม่ว่าจะเปลี่ยนนามสกุลหาอย่างไรก็ตาม เหมือนมันไม่รู้จักไฟล์ TDT อะครับ
      ส่วนวิธีลงอีกวิธีผมจะลองหาดูครับยังไงก็ขอขอบคุณนะครับที่ช่วย เอออ....ถ้าผมเขียนงงๆหรือดูแปลกๆก็อย่าว่ากันนะครับคือผมไม่ค่อยเก่งเรื่องโปรแกรมกับคอมเท่าไรกำลังฝึกอยู่นะครับ -_-a ถ้าไงจะให้ดีช่วยอธิบายให้ละเอียดหรือใช้คำง่ายๆผมจะดีใจมากครับ ขอโทษครับที่เขียนเอาแต่ใจไปนิด...ขอบคุณมากครับ!!!!

Comment

Working...
      X