Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธี fdisk /mbr หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธี fdisk /mbr หน่อยครับ

มันต้องทำยังไงบ้างครับ ผมทำไม่เป็นครับ คือมี ไวรัสอยู่นะครับ จะลบ
    เเล้วถ้า fdisk ข้อมูลใน harddisk หายหมดเลยใช่ไมครับ มีวิธีทำให้ข้อมูลอยู่ตามเดิมไมครับ

รบกวนช่วยชี้เเนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

A:>fdisk/mbr[enter]
    clear master boot เฉยๆข้อมูลไม่หาย ตาราง partition ก็ไม่หายงับ

Comment

ไม่รู้จิ...พอผมใช้ fdisk แล้วมันจะหายเลยเพราะว่ามันต้องเข้าไปลบ พาร์ติชันทู้กที่เลยไฟล์หายทุกทีที่ลงเลย
      ไม่รู้ว่าโปรแกรมกู้ไฟล์จากการ format จะสามารถกู้ได้หรือป่าว

Comment

ลองใช้ไฮเลน กู้ดูครับ
        แต่จิงๆแล้ว a:
        a:fdisk /mbr
        ข้อมูลไม่หายนะ

Comment

ทำไมแค่โดน Virus ต้องถึงกับ fdisk เลยหรอ

ใช้โปรแกรมฆ่าไม่ได้หรือ

แต่ถ้า fdisk เสร็จ มันก็ต้องตามด้วย Format นะ

แต่อาจเป็นข้อมูลใหม่ก็ได้ครับ จะได้จดเอาไว้ A:>fdisk/mbr[enter]

Comment

Working...
          X