Announcement

Collapse
No announcement yet.

อากาศเย็นมากๆเครื่องจะดับหรือครับ เครม M/B ใช้ไรมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อากาศเย็นมากๆเครื่องจะดับหรือครับ เครม M/B ใช้ไรมั่งครับ

1. วันนี้เล่นๆอยู่ได้ยินเสียงแกรกๆ ดังมาจากในเครื่องเลยก้มลงไปดู เสียงก็หาย พอเงยหน้ากลับมา หน้าจอคอมมันกระพริบแบบว่า Turn Off เองเลย แล้วเปิดไม่ติดด้วยลองเปิดดู 4-5 ครั้งก็ไม่ติด เลยถอดออกมาทีละชิ้น ถอดมาดูไปงั้นอ่ะ ไม่ได้ทำไรมันหรอก แล้วก็ใส่กลับเข้าไป เปิดดูติดแฮะ
    ไปเล่าให้พี่ฟัง เค้าบอกว่าอากาศมันเย็น เครื่องเลยดับ จริงหรือเปล่าครับ
    เจอกับตัวเองถึงรู้ว่ามันตกใจขนาดไหน ดึง sink พัดลม CPU ออกมา แล้วตัว CPU ติดออกมาด้วยทั้งที่ยังล็อคอยู่ ตกใจมาก
    2. เวลาเครม M/B นี่ใช้อะไรมั่งครับ ผมไม่มีแผ่น Driver อ่ะเป็นไรไหมครับ

1.เย็นแล้วเครื่องดับ.... หุหุ เห็นมีแต่ร้อนมากจนดับ งี้เขาเล่นกันอุณหภูมิติดลบก็แย่จิงับ
    2.มีแต่บอร์ดกับสติ้กเกอร์รับประกันยังไม่เสียหายก็โอเชแล้วงับ

Comment

1. ผมคิดว่า ซิลิโคนมันแห้งนะครับ
      2. เอาไปแต่เมนบอร์ดครับผม
      ถ้าซื้อไม่เกิน 7 วัน เคลมที่ร้าน เอาอุปกรณ์ไปให้ครบด้วย

Comment

เย็นแล้วดับไม่น่าจะเกี่ยว นา

Comment

พึ่งได้ยินว่าเย็นดับ งงคับ มีในพจนานุกรมไหนคับ

Comment

Originally posted by megaplay7 View Post
            พึ่งได้ยินว่าเย็นดับ งงคับ มีในพจนานุกรมไหนคับ
            ถ้าเย็นในระดับติดลบถึง -100 หรืออาจจะมากกว่านั้น (ตามคำบอกกว่าของพี่หมอนะ หุหุ)
            มันจะติด cool bug ซึ่งก็สามารถทำให้ดับได้เช่นกันงับ แต่นั้นมัน LN2 นะ.... อิอิ

Comment

ดีออก

Comment

คงไม่ได้เล่นที่ขั้วโลกเหนือหรอกนะ ^^

Comment

แล้วพี่ผมเอามาจากไำหนนิ งง

Comment

Originally posted by tower View Post
                    แล้วพี่ผมเอามาจากไำหนนิ งง
                    โม๊มั๊ง งิ๊ งิ๊

Comment

สงสัยต้องแนะนำให้ จขกท อย่าติดซิ้งค์กับพัดลม cpu ครับ อุณหภูมิจะได้สูงขึ้น ไม่เย็นเกินไป

Comment

^
                        ^
                        จะดีเหรอ - -"

Comment

มะช่าย รถยนนะ ที่อากาศเย็นแล้วดับ -*-

คอมฯ เยนจนดับ นี้ตามข้างบนละ งับ พวกเล่น LN2 ติดลบ กันมะรู้กี่ องศา - -

Comment

Working...
                          X