Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกือบคล๊อกไม่ได้เพราะเจอของแปลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกือบคล๊อกไม่ได้เพราะเจอของแปลก

คือผมพึ่งไปซื่อ เครื่องมาใหม่(แต่การ์ดจอเก่า) มาแรกๆคล๊อกยังไงก็คล๊อกไม่ไป เพิ่มไฟเท่าไหร่ก้
    แฮงค์ เกินความสงสัยในใจ สงสัยได้ตัวห่วยแตกมา เซงโคตรไป2-3วัน กินไม่ได้นอนไม่หลับเห็นของคนอื่นแล้วเครียด TT

แต่วันนี่ได้ลองดูใหม่แบบกลับทาง คือลดไฟ ram-v.core-Nb-FSB ลงเอ๊ะดันคล๊อกขึ้นหน้าตาเฉย แถมนิ่งด้วย (แอร์ไม่เปิด-ปิดฝาเคส ใช้Sink ของ Thermalright 120 แถมเอาผ้ามาปิดรุอากาศเข้าทางด้านข้างอีก สรุปคือเสถียรแน่นอน นอนยิ้มเลยคืนนี่ อิอิ)
    วันนี่ลองๆคล๊อก ดูไปได้ที่3.8 ครับแต่คะแนนไม่เพิ่มแถมน้อยกว่า 3.6อีก เลยเอาไว้ที่3.6 พอแหละ
    เดียวค่อยหาเวลาลองมันมั่วๆต่อ

สเปกนะครับ
    Core 2 E6600 Week30 (ไฟ 1.385)
    P5B Deluxe Wifi-Ap (NB ไฟ 1.375,V.core ไฟ1.300)
    Corsair 1024x2 bus 800 (ไฟ 1.90) ไฟแรมปรับเกินกว่านี่คะแนนตก ปรับมากๆเทส32mสองหัวไม่ผ่าน
    Winfast PX7900GTX เดิมๆ เพราะคล๊อกไม่ขึ้น
    Western 250GB buff16mb x2 (raid0)
    Creative X-FI Xtreem
    Coolermaster Real power 550w

รูปที่1 กดดูที่รูปนะครับถ้าไม่ชัด

1M สองหัวครับ

32M สองหัวครับ

แรมครับ

3Dmark06 ครับ

ตู้ปลาหมดแล้วครับ

ลองลากซัก 3.8 VCore 1.48 ก็น่าจะ Work แล้วน่ะครับเอ่แล้วแรม Corsair ตัวนี้ เป็น VS หรือว่า XMS2 ครับแล้วชิบแรมอะไรอ่ะจะได้กด cl ลงอีกต่ำๆ แล้ว E6600 นี่ รหัสอะไรครับ

Comment

เป็นตัว XMS2 ครับ ส่วนชิพดุไม่เป็นครับมันมีซิ้งติดอยู่
      ผมกะว่าจะใช้งานความเร็วเท่านี่คงพอแล้วหละครับ เย็นดี ^^

Comment

อัดไฟไปเลย 1.5 v จ๊ะ ไม่ต้องกลัวจ๊ะ

Comment

ไฟน่าจะพอแล้วล่ะครับ รันเทส3dmark06วนลูปนานๆแถมเอาผ้าคลุมให้มันร้อนๆ แล้วต่อด้วยเทส
          super pi 32m สองหัว อีกซัก2รอบ จากนั้นก็เล่นนู้นเล่นนี่ต่อ มันก็ไม่มีปัญหานิคับ

Comment

เอ่อท่านผมเห็น P5B DELUXE +C2D ซีพียูมันร้อนมากมาย E6300 ซิงค์ INFINITY รัน ORTHOS ทะลุ 70องศาแนะ e6400 ก็พอกัน แล้ว P5B DELUXE WIFI ของท่านมันร้อนป่ะ

Comment

ก็ปรกตินิคับคล๊อกไป3.6 เวลารัน pi32m สองหัว ก็ไม่เกิน45องศา ไม่ได้เปิดแอร์ด้วย เทสแบบเปิดฝาเคสนะคับ

Comment

ผมล่ะงงกับ 32M 2 หัวของผมมากเลยอ่ะ เร็วๆสุดๆได้แค่ 18m แต่ถ้าหัวเดียวได้ 13 - -

ทำไมเป็นงั้นอ่ะ

Comment

ผมก็เป็นตอนลองคล๊อกเล่นๆไป3.8 มันก็17-18นาที สงสัยผมปรับไฟไม่ดี

Comment

แรงแง้ว

Comment

แรงกว่าผมอีก T_T

Comment

ขอบคังคับ

Comment

Working...
                        X