Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูอาการให้เพื่อนผมหน่อยครับ เกี่ยวกับการ เบริน แผ่น ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูอาการให้เพื่อนผมหน่อยครับ เกี่ยวกับการ เบริน แผ่น ครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่เรื่องคอมนะครับ จาไรท์ซีดีโคนันเก็บไว้ซะหน่อยเลยซื้อซีดีเปล่ามาอะครับ

แล้วเลือกตอนที่จะดูเรียบร้อยหมดแล้ว แต่พอจะเขียนลงซีดี มันกลับมีคำสั่งขึ้นมาประมาณว่าใส่ซีดีเปล่าลงไป

พอผมใส่ซีดีเปล่าอีกรอบมันก็ยังขึ้นคำสั่งเดิมอยู่ดี ผมก็เลยงงว่าเป็นเพราะตัวเครื่อง หรือว่า โปรแกรม หรือว่าจะเป็นเพราะตัวซีดีเปล่าที่ผมซื้อมานะครับ

ฝากผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ป.ล.ผมใช้โปรแกรมนีโรเอ็กเพลสนะครับ และเครื่องไรก็เป็นแบบไรดีวีดีได้ แต่เพื่อนมันก็เคยไรซีดีธรรมดานะครับ งานนี้ก็เลยลองอีกรอบนึง

ก็อบมาจากเวปของคณะครับ ผมไม่รู้จะแก้ยังไง เลยเอามาให้พวกท่านๆดูให้ทีครับ
    ขอบคุณมากครับ

ลองเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นดู

Comment

เปลี่ยนหลายแผ่นแล้วอ่าครับ

Comment

ขนาดของไฟล์เกินขนาดความจุของ CD หรือเปล่าครับ

ลองทำพวก overburn ดู

Comment

Working...
        X