Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP 64 BIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP 64 BIT

ถ้าลง WINDOW XP 64 BIT แล้วเห็นแรมเต็ม 4 GB เล่นเกมส์กับทำงานก็ดีอยู่

แต่หลายๆ โปรแกรมไม่ซับพอร์ตจริงรึเปล่าครับ

โปรแกรมต่างๆ ซับพอร์ตแค่ WINDOW XP 32 BIT เช่น Antivirus ต่างๆหรือโปรแกรมอื่นๆ

กำลังจะตัดสินใจลงโปรแกรมครับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับจะได้ไม้เสียเวลา

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

ลองลงดูเลย จะได้รู้ ไม่ดีก็ format ลงวินโดวส์ ใหม่แค่นั้นเอง
    ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ อะ ( เคยใช้แต่ XP 32-bit , Vista 32-bit , Vista 64-bit )

Comment

โปรแกรมAntivirus 64bitก็มีนิครับแต่ตัวอื่นๆไม่มีหรือไม่เวอกอะครับผมลองแล้วเกมเปิดไม่ได้หลายตัวมาก
      โปรแกรมต้องเป็น64bitหมดเลยเอาของวิดต้ามาใช้ก็ไม่ได้แต่ถ้าเอาไวทำงานอย่างเดียวใช้ได้นะครับเร็วมาก
      จบ

Comment

เท่าที่เคยลง มีปัญหาอย่างเดียว ไดร์เวอร์ วาคอมแบมโบ ไม่มี ละก้อ ไวเลส TP-Link รุ่น อะไรไม่รุจำไม่ได้เก่าหน่อยแล้วแหละ ไม่มีไดร์เวอร์เช่นกัน แต่ดันมีในวิสต้า 64 ทั้งคู่เลย - -*

Comment

Working...
        X