overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ปีใหม่นี้ผมจาซื้อ Sz35 แล้วครับแนะนำที

Default ปีใหม่นี้ผมจาซื้อ Sz35 แล้วครับแนะนำที

คือซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับเอาแบบที่ดูแลลูกค้าหน่อย ไม่เอาแบบที่จาซื้อก็ช่างไม่ซื้อก็ช่างนะครับ อีกอย่าง กลัวเค้าเอาเครื่องโชว์มาขายอ่าครับ (ผมกังวลมากไปป่าวเนี่ย) แล้วพวก Dead pixelนี่กี่จุดให้เปลี่ยนครับ เวลาจาซื้อตรวจดูอย่างไงให้เห็นชัดครับ

แล้วจาซื้อประกันเพิ่มนี่เท่าไหร่หรอครับแล้วจำเป็นต้องซื้อภายในวันแรกเลยป่าวครับ

ซื้อที่ไหนก็เหมือนกันนะ รออีกเดือน 2 เดือนเดียวมันก็ออกซีรี่ใหม่มา เพราะ Sony มันเปลี่ยนทุก 3 เดือนรุ่นคุรอาจจะแรงขึ้นโดยราคาเท่าเดิมคือ SZ45SP ไรแบบนี้
    ส่วนซื้อศูนย์ไหนก็เหมือนกันครับ ดูเดดไบรท์ดีๆหละเปลี่ยนสีฉากหลังดูเอาครับ
    ประกันตัวนี้ 2 ปีครับซื้อเพิ่มเลยก็ดีครับ

รุ่นนี้ออกมากี่เดือนแล้วครับใกล้3เดือนยังครับ แล้วมันออกใหม่ทุก3เดือนทุกครั้งป่าวฮะ

ออกมาน่าจะเดือนกว่าๆแล้วครับ ผมจำไม่ได้ว่าทุก 3 หรือ 4 เดือนนะครับแต่เปลี่ยนใหม่แน่ๆครับ

แล้วถ้าซื้อแล้วเกิดเจอ dead pixel เค้าให้เปลี่ยนป่าวครับต้องกี่จุดฮะ

อันนี้ลองถามคุณ พีคุง ดูครับ ยี่ห้ออื่น 3 จุดขึ้นครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ในบอร์ดมือสองมีคนขาย SZ35 อยู่นะครับ น่าสนใจเหมือนกัน

SZ35 ออกมาได้ราวๆ 2-3 เดือนแล้วล่ะครับ

เรื่อง Dead Pixel ....

ผมยังไม่เคยเห็น Warranty เรื่องนี้เลยนะ ... แล้วก็ยังไม่เคยเ้จอ VAIO ตัวที่มี Dead Pixel ด้วย เลยตอบไม่ได้เหมือนกัน

หากจะซื้อมือ 1 ผมแนะนำให้ซื้อที่ Sony Universe หรือ Sony Style ครับ เพราะเป็นศูนย์ Sony เอง ไม่ใช่พวก Dealer

ส่วน SZ Series จะเปลี่ยนรุ่นแค่ปีละ 2 ครั้งครับ ไม่เหมือนพวก F Series ที่เปลี่ยนปีละ 3 ครั้ง

คุณพีครับ SZ 1 ปีเปลี่ยน 2 ครั้งจริงหรอครับ ทำไม SZ ที่เข้ามาขายตอนนี้ใช้เวลาไม่ถึง 1 ปีเปลี่ยนไปแล้ว 3 ครั้งหละครับจาก SZ17SP,SZ27SP,SZ37SP ผมเดาอาจจะเกี่ยวกับตอนที่ INTEL ใช้ CoreDuo แล้วพัฒนามาเป็น Core2Duo ก็ได้แต่ผมสังเกตุมาตลอด เอา Series ท็อปของ Sony ที่เข้ามาขายไทยก่อนหน้านี้คือ S Series ใช้เวลาปีหน่อยเปลี่ยนไปถึง 5 ครั้งคือ S17SP,S27SP,S37SP,S45SP ครับผมเลยใช้ข้อนนี้เดาว่ามันประมาณ 4 เดือนน่าจะเปลี่ยน แต่ถึงเปลี่ยนมันก็อัพ Spec นิดเดียวบางทีไม่ได้เปลี่ยนด้วย

ลืมไป S57SP ด้วยครับตัวเลขด้านหลังอาจจะผิดบ้างเพราะผมก็ลืมๆบ้างแต่ Series S เปลี่ยนไปถึง 5 ครั้งภายในเวลาปีกว่าๆครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=sony มีคนเอามาขายครับผมว่าน่าซื้อดีครับ ถ้าเป็นผมนะผมเอาเลย

SZ17 ออกมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับ (2005)

SZ27 กับ SZ37 ออกปีนี้ (2006)

อันนี้เป็น List ข้อมูลเก่า ที่ผมเก็บไว้ในเครื่องนะครับ

ลองดูวันที่แล้วกัน ว่ารุ่นไหน เข้าไทยมาประมาณไหน

จริงๆมีอีกเยอะมาก แต่คงเอาให้ดูได้แค่นี้

S Series ตัวสุดท้ายที่เข้าไทย คือ S58 (เมืองนอกใช้ชื่อ S57) และเดือนต่อมา ก็มี SZ17 เข้ามาแทนที่

จริงๆแล้ว S58 ต้องเข้าไทยเร็วกว่านี้ เพื่อให้ช่องเกิดช่องว่างระหว่าง S58 และ SZ17 ที่อยู่ใน Theme เดียวกัน คือเน้นขายตลาด Business

จริงๆแล้ว S Series มีขนาดใหญ่กว่า SZ Series นะครับ ถ้าจะเรียกว่า SZ เป็น S เอามาอัพเกรดคงไม่ได้ มันอยู่คนละสายพานกันเลย

วันนี้ไปหวดมาแล้วครับที่ Sony Universe พี่เค้าแนะนำดีอธิบายเกี่ยวกับตัวเครื่องให้ดีมากฮะซื้อยี่ห้ออื่นไม่รู้ได้อย่างงี้ป่าว เค้าตรวจdeadpixelให้ดูด้วย เค้าให้เราดูแต่เราดูแล้วก็ไม่มีไร เห็นเค้าบอกว่าพวกเครื่องที่เป็นjapanจะแทบไม่มีdeadpixelเลยเพราะเค้าตรวจสอบมาให้แล้วไม่เหมือนเครื่องchina เราบอกว่าของแถมsz35ไมน้อยจังไม่เห็นเหมือนsz31ที่แถมกล้องดิจิตอลเค้าบอกว่าsz31ขายยากเพราะspecต่ำคนส่วนใหญ่เลย เอาsz35 sz37เพราะจะได้ไม่ต้องมาอัพเกรดอีก เค้าเลยแถมไวเลสเม้าให้เราอีกตัวดีใจจัง เรายังไม่ได้ซื้อประกันเพิ่มเลยรอใกล้หนึ่งปีก่อนค่อยซื้อดูแล้วเสียงเครื่องเงียบมากเลยครับชอบอิอิแต่ดูงานประกอบแล้วแข็งแรงดีครับ ซื้อเครื่องนี้มาคงกินม่าม่าหลายเดือนแน่เลยเราY_Y แต่สู้ๆครับอิอิ

ขอการันตีครับ ถ้าเข้าไปที่ Sony Universe หรือ Sony Style จะได้รับการบริการที่ดีกว่า Sony Authorize ทั่วไปราวฟ้ากับเหว

และถ้าเจอ Sony Universe สาขาไหนบริการไม่ดี บอกได้เลยครับ เดี๋ยวทำ Report ส่งผู้บริหารให้เลย

Quote Originally Posted by ตบเกรียนชาว OC View Post
    http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=sony มีคนเอามาขายครับผมว่าน่าซื้อดีครับ ถ้าเป็นผมนะผมเอาเลย
    อ่าวไม่ทันอ่านครับซื้อที่ศูนย์ไปแล้วY_Y

OverclockZone Member bluepixzar's Avatar

ถ้าเป็น SZ35 ตอนนี้ผมมีโปรโมชั่นสุดคุ้มครับ
    สามารถเลือกจะเอาส่วนลดหรือจะเอาของแถมอะคับ
    ตอนนี้แถมเมมโมรีสติ๊ก 1GB พร้อมกระเป๋าครับ
    คุ้มมากๆ ประกันศูนยฺโซนี่ไทยครับ เรามีบริการหลังการขายให้ด้วยครับ
    สามารถฝากให้เราเพิ่มประกัน หรืออัพเกรดแรมได้ครับ
    ประกันไม่ขาดแน่นอน เพราะเรา Co กับทาง Vaio marketing โดยตรงครับ
    และเรามีข้อมูลมาอัพเดทอย่างสม่ำเสมอ เราสะสมบทความเกี่ยวกับไวโอ้มากมาย
    ไม่ว่าจะเป็น ประวัติไวโอ้ที่ไม่มีเว็บไหนเคยลงมาก่อน เรากล้ารับรองครับ หรือการอัพเกรดวินโดววิสต้า ของไวโอ้
    ลองเข้ามาดูเว็บเราก่อน ตัดสินใจได้ครับ http://www.avitworkshop.com/content/...jpg[/IMG]9

http://www.avitworkshop.com/content/...12170841560043

Bookmarks

Bookmarks