Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิ้งป่อง บทสรุป true ฉลาม 2m สำหรับลูกค้าเก่า - -*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วันนี้ไปเอามาแล้วครับ
    หลังจากเมื่อวานเร้าเตอร์มันหมด ขนาดเซ็นทรัลพระราม 2 เอามาแค่ 20 ตัว

ของผมเคยใช้ 1 เมก แล้วเบอร์มือถือที่พ่วงกะมัน โดนตัดไปแล้ว ก็เลยหดเหลือ 256 เท่าเดิม

แล้วก็ไปเพิ่มเป็น 2 เมก พนักงานอกว่า ของผมสัญญาเกิน 1 ปี แล้วเน็ตก็โดนดาวน์ลงมา ต้องเสียค่า connect 107 บาท รวมกะบิลเดือนต่อไป

- -

ได้ตัวนี้มาครับ P-660HW-T1 v2

Comment

wifi True สัญญาน มะ ถึง ม. ธุรกิจ อ่า T-T บอกให้เขามาเพิ่มจุดได้ป่าวอ่า

Comment

คือผมเพิ่งสมัครแบบ1เมก ไปครับ อยากเพิ่มเป็น2เมก ผมมีเบอร์บ้านทรู แต่ไม่ได้ใช้ทรูมูฟ หรือทรูวิชั่น ผมจะสามารถอัพได้มั๊ยครับ แล้วต้องเอาโมเดมตัวเก่าไปคืนใช่มั๊ยครับ

Comment

งง แล้วเอาเร้าเตอร์มาทำอะไร ในเมื่อ wifi ออกไปเล่นนอกบ้าน แบก เร้าเตอร์มันไปด้วย???

Comment

^
            ^
            หมายถึงได้ไวไฟเราท์เตอร์ไว้เล่นแบบไร้สายที่บ้าน
            และถ้าออกนอกบ้านไปเจอพื้นที่ๆ มีบริการ true wi-fi ก็สามารถใช้บริการได้เลย โดยใช้ user,pass เดียวกะที่ใช้ที่บ้านอะคับ
            ไม่ต้องแบกเราท์เตอร์ไปด้วยเน้อ

Comment

สมัคร 2m เหมือนกันครับ
              ได้ P-660HW-T1 v2

Comment

เปลี่ยนโปรจาก1เมกเป็น2เมกแต่ไม่ได้ใช้มือถือทรูมูฟได้มั๊ยครับ

Comment

.ใครว่า TOT ห่วยหรอครับ อิๆๆ TOTนี่เสือซ่อนเล็บจริงๆๆ

เมื่อวานพึ่งไปสมัครติด ไฮสปีด 1 MB เดือนล่ะ 590 บาท มา แต่ที่ไหนได้ 590 บาทที่ผมจ่ายไปเป็นช่วงโปรโมชั่น เค้าให้มาตั้ง 2 mb ผมก็งงๆอยู๋ ไมไม่มีโฆษนา อะไรเลย ไมถึงเป็นอย่างนี้ได้ ใครอยากรู้เพิ่มเติมโทรไปหาที่ศูนย์ ของ TOT เอาน่ะครับ แค่ตัว TOT ก็เหมือนตัวบอกอารมณ์ในการทราบซึ่งแหล่ะ 555+

Comment

ใช้ได้ปกตินิผมใช้เนต 3 เมก แถวคอนโดก็มีสัญญาณ wifi by true เล่นพร้อมกันไม่มีปัญหานะของผมเล่นฟรีด้วย

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                      .ใครว่า TOT ห่วยหรอครับ อิๆๆ TOTนี่เสือซ่อนเล็บจริงๆๆ

เมื่อวานพึ่งไปสมัครติด ไฮสปีด 1 MB เดือนล่ะ 590 บาท มา แต่ที่ไหนได้ 590 บาทที่ผมจ่ายไปเป็นช่วงโปรโมชั่น เค้าให้มาตั้ง 2 mb ผมก็งงๆอยู๋ ไมไม่มีโฆษนา อะไรเลย ไมถึงเป็นอย่างนี้ได้ ใครอยากรู้เพิ่มเติมโทรไปหาที่ศูนย์ ของ TOT เอาน่ะครับ แค่ตัว TOT ก็เหมือนตัวบอกอารมณ์ในการทราบซึ่งแหล่ะ 555+
                      TOT ไม่ได้ซ่อนเล็บไรหรอกครับ ที่มันไม่โฆษณาาอ่ะมันเป็นผลเสียกะผู้บริโภคนะครับ เพราะถ้าลูกค้าเก่า ใช้ 1mอยู่ มันจะไม่เพิ่มเป็น 2m ครับ ถ้าอยากได้ ต้องไปทำเรื่องใหม่อ่ะครับ ใครไม่ไปแจ้งมันก็ยังให้ใช้ 1mเหมือนเดิมอ่ะครับ แล้วลองคิดดูดิว่าถ้าใครที่ไม่รู้ก็ยังคงต้องใช้ 1m เหมือนเดิม
                      ปล.ผมไปแจ้งเปลี่ยนมาเเล้ว จาก 1.5m(790 บาท) เป็น 2m(590 บาท)
                      Last edited by mohan; 29 Jun 2008, 15:51:27.

Comment

ทรูโคดแพง 890.-
                        ค่ายอื่นเค้าลดกันหมดแล้ว

Comment

2 m ท่านวัด เทสได้ เท่าไหร่คะ

Comment

ผมก็ 890 เมกเดียว เพราะไม่ได้ใช้ซิมทรู แต่เบอร์บ้านทรู แปลกมันไม่นับว่าเป็นลูกค้าทรู

Comment

Working...
                            X