overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: ซื้อโน๊คบุคเจอ Dead Pixcel 1 จุดเครมได้หรือไม่

OverclockZone Member vomyang's Avatar

Default ซื้อโน๊คบุคเจอ Dead Pixcel 1 จุดเครมได้หรือไม่

ซื้อโน๊ตบุคมาอ่ะครับ ร้าน CSC BenQ T31w ซื้อมาได้ 3-4 วัน

อยากรู้ว่าจะให้เปลี่ยนหรือเปล่าครับ

จะได้ไม่เสียเที่ยว

OverclockZone Member saksith's Avatar

โทรไปติดต่อร้านเลยครับ แต่ทำไมไม่เทสที่ร้านเลยครับตอนที่ซื้อ รับรองเปลี่ยนได้เดี่ยวนั้นเลย
    ปกติถ้าเครื่องมีปัญหา ภายใน7 วันหลังจากซื้อเปลีียนเครื่องใหม่ได้นะ

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วซื้อจากงานคอมมาร์ท เฮงซว**ย มากครับ เจ้าหน้าที่ที่ทำหน้าที่รับส่งของชั้น 3 ที่อ้วนๆ อ่ะ ผมซื้อ NB compaq มา วันเสาร์ที่14 ลองเทสเครื่องเปิดให้ได้ครับ พอกลับมาถึงบ้านเปิดไม่ได้ซะงั้น ทำยังไงก็เปิดไม่ได้วันรุ่งขึ้นซึ่งเป็นวันสุดท้ายของงาน จึงยกกลับไปเคลม เค้าบอกว่าเป็นที่เมนบอล์ดเสีย ไฟไม่เข้า(ของใหม่นะครับ) เลยให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ ผมก็คิดแรกๆๆว่าบริการดีแหะ พอเปลี่ยนเครื่องใหม่เสร็จให้ตรวจเช็คสักครู่ก็ปรากฏว่าเป็น deadpixel 1 จุดผมจึงขอเคลม เค้าจึงยกตัวใหม่มาให้ พอยกมาก็เปนอีก ผมก็ขอเปลี่ยนใหม่อีก ยกตัวใหม่มาก็เปนอีก อะไรกันเนี่ยดูของเค้าทำมาดิ แล้วไอ้พนักงา่นเจ้ากรรมก็พูดมาประโยคนึงว่า ถ้าพี่ไม่คิดมากก็ใช้ๆไปเหอะมันไม่เหนหรอกถ้าไม่เพ่ง แต่อยากจะบอกว่ามันเป็นกลางจอเลย ไม่แพ่งก็เหนฟะ แล้วอีกอย่างผมจ่ายเงินเพื่อซื้อของใหม่ทำไมเอาของห่วยๆมาขายแบบนี้ แล้วเท่านั้นไม่พอยังบอกว่าถึงพี่ไม่เอาเครื่องเหล่านี้ผมก็ยังคงแพ็คใหม่เอาไปขายคนอื่นอีก เอ้าอย่างงี้ของที่เอามาขายก็ของห่วยหมดอ่ะสิ สรุปแล้วผมลองไปทั้งหมด 4 เครื่องได้เครื่องที่ 5 ซึ่งดีหน่อยแต่ก็ไม่มีวินโดวลงให้ ไม่ลงก็ไม่ลงผมก็ขี้เกียจละไม่อยากเหนหน้ามัน เลยกลับมาลงที่บ้านครับ
    เข็ดแล้วหล่ะกับไอ้งานคอมมาร์ทเนี่ย

OverclockZone Member turionx2's Avatar

กำ พูดอย่างนั้นเลยเรอครับ แย่จัง

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

เอ่อเหนคนนั้นมันบอกว่าถ้าเป็น 2-3 จุดถึงรับเคลมครับ แต่ไม่รู้นะผมว่าแล้วแต่ที่อ่ะครับว่าเค้าจะตั้งกฏว่ารัย แต่ผมว่ายกไปเคลมดีที่สุดอ่ะครับ เพิ่งซื้อมาเอง

OverclockZone Member saksith's Avatar

แจ้งซื่อร้านกับทางcompaqได้เลย เป็นผมมันโดนแน่

OverclockZone Member hs2yty's Avatar

จริงๆๆ ถ้าคุณเทสแล้วผ่าน รับเครื่อง ออกจากร้าน ถ้าเกิดจุด Dead Pixcel ทางร้านมีสิ ปฏิเสธจากเปลี่ยนได้ครับ นอกจากคุยกันก่อน คุณโทรหา HP ว่าเกิดจุด เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้ ต้อง 4 จุด หรือเกิน1 มิล ถึงจะเปลี่ยนให้

OverclockZone Member

ยกเครื่องออกจากร้านแล้ว เปลี่ยนยากครับ เงื่อนไข dead pixel แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นต่างกันครับ ตรวจให้ดีก่อนรับเครื่องเป็นดีที่สุด

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

เงื่อนไข dead pixel แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นต่างกันครับ
    อย่างพี่ว่าแหล่ะครับ

ไอ้พนักงา่นเจ้ากรรมก็พูดมาประโยคนึงว่า ถ้าพี่ไม่คิดมากก็ใช้ๆไปเหอะมันไม่เหนหรอกถ้าไม่เพ่ง
    ถ้าเป็นผมคงสวนเลย "ถ้าน้องไม่คิดมาก ซื้อต่อจากพี่ไหมล่ะ ขอบวกค่าน้ำมันไปกลับด้วยละกัน"

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

4 จุดครับพี่น้อง

OverclockZone Member

ตามนั้นครับ ยอมรับ เครมได้ที่ 4จุดขึ้นไป

OverclockZone Member data_db2's Avatar

โอ้ว โชคดีโคตร ไม่มี dead

OverclockZone Member whitejade's Avatar

แล้วถ้าเคยเครม Dead Pixcel มาแล้วครั้งนึง พอมาใช้ไปสักพักก็มี Dead Pixcel ขึ้นมาอีกจะเครมได้อีกรึเปล่าครับ

Bookmarks

Bookmarks