overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 59

Thread: แง่คิดจากคำพูดของเจ้าหน้าที่ "คอมมาร์ท"

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

Default แง่คิดจากคำพูดของเจ้าหน้าที่ "คอมมาร์ท"

กล่าวไว้ก่อนว่าการที่ผมออกมาเล่าครั้งนี้ไม่ได้จะทำให้งานคอมมาร์ทเกิดการเสื่อมเสียชื่อเสียง แต่เพียงแค่ต้องการให้ผู้ขายคิดถึงผู้บริโภคบ้าง ซึ่งหลายๆด้านของงานก็มีส่วนดีเยอะ และก็มีไม่ดีบ้าง
    แต่ที่ผมเจอมานี้เป็นส่วนไม่ดีที่อยากให้เพื่อน พี่ๆ น้องๆ รับรู้ไว้และไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ซ้ำอีก

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปซื้อ NB compaq จากงานคอมมาร์ท ได้ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ที่ทำหน้าที่รับส่งของชั้น 3 ที่อ้วนๆ อ่ะ ผมซื้อมาวันเสาร์ที่14 ลองเทสเครื่องเปิดให้ได้ครับ พอกลับมาถึงบ้านเปิดไม่ได้ซะงั้น ทำยังไงก็เปิดไม่ได้วันรุ่งขึ้นซึ่งเป็นวันสุดท้ายของงาน จึงยกกลับไปเคลม เค้าบอกว่าเป็นที่เมนบอล์ดเสีย ไฟไม่เข้า(ของใหม่นะครับ) เลยให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ ผมก็คิดแรกๆๆว่าบริการดีแหะ พอเปลี่ยนเครื่องใหม่เสร็จให้ตรวจเช็คสักครู่ก็ปรากฏว่าเป็น deadpixel 1 จุดผมจึงขอเคลม เค้าจึงยกตัวใหม่มาให้ พอยกมาก็เปนอีก ผมก็ขอเปลี่ยนใหม่อีก ยกตัวใหม่มาก็เปนอีก อะไรกันเนี่ยดูของเค้าทำมาดิ แล้วไอ้พนักงา่นเจ้ากรรมก็พูดมาประโยคนึงว่า ถ้าพี่ไม่คิดมากก็ใช้ๆไปเหอะมันไม่เหนหรอกถ้าไม่เพ่ง แต่อยากจะบอกว่ามันเป็นกลางจอเลย ไม่แพ่งก็เหนฟะ แล้วอีกอย่างผมจ่ายเงินเพื่อซื้อของใหม่ทำไมเอาของห่วยๆมาขายแบบนี้ แล้วเท่านั้นไม่พอยังบอกว่าถึงพี่ไม่เอาเครื่องเหล่านี้ผมก็ยังคงแพ็คใหม่เอาไปขายคนอื่นอีก เอ้าอย่างงี้ของที่เอามาขายก็ของห่วยหมดอ่ะสิ สรุปแล้วผมลองไปทั้งหมด 4 เครื่องได้เครื่องที่ 5 ซึ่งดีหน่อยแต่ก็ไม่มีวินโดวลงให้ ไม่ลงก็ไม่ลงผมก็ขี้เกียจละไม่อยากเหนหน้ามัน เลยกลับมาลงที่บ้านครับ
    เข็ดแล้วหล่ะกับไอ้งานคอมมาร์ทเนี่ย

ปล.ผมยืนยันได้ว่าเหตุการณ์ครั้งนี้ได้เกิดขึ้นจริงและคำพูดทุกคำพูดได้หลุดมาจากปากพนักงานคนนั้นจิงๆ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

- -" เจอแบบนี้มีเซ็งครับ

OverclockZone Member Infernal's Avatar
    ท้องฟ้าเ่และดวงดาว

กล้าขายได้ไงในงานเนี้ยยย

กำ

คนไม่รู้ซวย

OverclockZone Member

ผมจะไม่ซื้อคอมที่คอมมาร์ท

5 5 5 5 5+

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

พี่ผมไปซื้อ โตชิ บ้า มา ดีนะไม่มีปัญหาอะไรอิอิ แต่ก็เป็นแบบนี้แหละพนักงานนิสัยไม่ดี เดี๋ยวก็โดนไล่ออกไม่นานหรอก

OverclockZone Member Purity's Avatar

Quote Originally Posted by Infernal View Post
    กล้าขายได้ไงในงานเนี้ยยย

กำ

คนไม่รู้ซวย
    จริงๆต้องพูดว่ากล้าซื้อได้ไงครับ
    ผมเห็นประจำทุกปีที่คนที่ซื้อของงานคอมมาร์ท แล้วมีปัญหาเรื่องสินค้ามีปัญหา

OverclockZone Member tarantula's Avatar

"คอมมาร์ท" คืองานล้างสต็อคสินค้า
    ทั้งของที่ขายไม่ออกและของมีตำหนิ
    ทุกปีจะมีกระทู้บ่นโอดครวญถึงสินค้าและบริการที่ได้รับมาแบบถูกตามราคา

OverclockZone Member POPgtr's Avatar

..ดีนะคับผมซื้อแค่ Flash Drive อะไรถูกๆมา..ไม่ซื้ออะไรที่ใหญ่กว่านั้น ทั้งๆที่ตั้งใจไว้แล้ว..ต้องจำไว้เป็นอุทาหรณ์ คับ... อีกอย่างน่าจำชื่อพนักงาน แล้วแจ้งไปทางต้นสังกัดนะคับ..ให้เค้าลงโทษให้เข็ด..

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เป็นผมก็คงเซ็งเหมือนกันเจอแบบนี้ ^^"

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

อีกอย่างนะผมก็ไม่เข้าใจว่าบริษัทเหล่านี้จะหวงแผ่นไดรเว่อทำไมครับ ทำไมซื้อเครื่องแล้วไม่ให้เรามาเลย พอจะขอที่ร้านทั่วไปก็คิด 500 บาท ทำไมไม่อำนวยความสะดวกให้ลูกค้าบ้างเลย เพราะไดรเว่อบางตัวหายากอ่ะครับ

OverclockZone Member noAng's Avatar

งานคอมแบบนี้ม แต่ของโละมาขายอะ เช่นพวก NB คอมชุด เป็นต้น

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เรื่อง Pack กลับขายคนอื่นต่อนี้ เป็นนโยบายของทาง บ. จะโทษ พนักงานก็คงมะได้ละงับ.... พนักงานเค้าพูดตรงๆ อะดีแล้ว เหอๆ ^^"

OverclockZone Member PaNDolA's Avatar

เปนผม จะด่า มัน ครับ - -*

OverclockZone Member

นี่ยังดีนะครับที่เปลี่ยนได้ในงานเลย ผมเคยเจอแบบซื้อวันแรกๆแล้วมีปัญหา พอจะเอาไปเปลี่ยนในงานมันบอกว่าของขายหมดไปแล้วให้ไปตามเปลี่ยนเองที่ร้านมันที่พันทิพย์หลังหมดงาน พอผ่านช่วงงานปแล้วก็เอาไปเคลมที่ร้านมันของก็ยังไม่มีอีกมันบอกของขาด สรุปกว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ได้รอ2อาทิตย์ อย่าให้บอกชื่อร้านและยี่ห้อเลยครับอิอิ ขยาดไปเลย แต่ก็ไปเดินเกือบทุกรอบนะงงตังเองเหมือนกัน แต่ไม่เคยซื้อของในงานอีกเลยครับไปเดินเล่นดูสาวๆแค่นั้น

OverclockZone Member benefito's Avatar

บอกตรงนึ้เพื่อนๆก็ได้รับทราบแล้วครับ ขอบคุณแต่คราวหน้าถ้าเพื่อนคนไหนเจอ

ขอโทษนะครับประจานมันกลางงานครับ มาตรงนี้ก็เป็นได้แค่อุทาหรณ์เท่านั้น ถ้าตรงนั้นคนเป้นพันพนักงานพูดอะไร
    ก็บอกให้รู้กันไปเลย นอกจากเราจะหน้าบางเกินไป ก็ปล่อยมันเหอะ

ไว้คราวหน้าคงได้เห็นคนที่เห็นว่าใครทำอะไรไม่ถูก แล้วทำให้มันได้รับบทเรียนแล้วเอามาโพส บ้างว่าใช้วิธีอะไรในการจัดการมันจะได้มีวิธีรับมือกับมัน

อุทาหรณืมีเยอะแล้ว แต่ทางแก้คืนโพสบอกกันบ้างครับ

หวังว่า จขกท . คงไม่ต้องไปเคลมอีกนะครับ ถ้าเจอมันอีกเอาให้ม้วนกันไปข้างเลย ชอบจริงๆเลยเจอพนักงานกวนๆแบบนี้

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

พนักงานไม่น่าพูดอย่างงั้นนะ อยากจะถามมันว่า ถ้ามันเป็นลูกค้าแล้วโดนแบบนี้บ้างจะทำยังไง เห้อ..
    note book นะไม่ใช้ปลาสลิต...ซื้อมาใช้ครั้งแรก เปิดไม่ติดนี่ก็น่าโมโหแล้วเอากลับไปเคลมแถมเจอคำพูดแบบนี้อีกไม่รู้ว่ามันอบรมการบริการหลังการขายมาบ้างหรือป่าว ถ้าเป็นผมอะเซ็งโคตรๆ

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

ปีที่แล้วจะซื้อ LCD BenQ ยกมาเทส 3 ตัว Bad 2-3 จุดทุกตัวเลยขอเผ่นก่อนแต่ Sale เองเขาก็ไม่รู้เรื่องแกะลองให้จนเห็นใจ บางทีผมก็คิดว่าไอ้งานนี้มันเป็นงานปล่อยของ Outlet มั้ง

OverclockZone Member wuzzapman's Avatar
    World of Lineage2

สงสัยจะต้องอยู่แบบไม่ไว้ใจใครแล้วมั้งเนี่ย เงินก็หายากเสียเงินทั้งทีมาเจอแบบนี้ เซงสุดๆ เลย

OverclockZone Member heroin's Avatar

คอมมาร์ทเป็นงานที่ส้รางกระเเสดุเหมือนราคาถูก ไว้ระบายของไม่ดีออก ประมาณนั้นมั้ง

ไปซื้อตามร้านที่ดีดี ดีกว่านะ

OverclockZone Member dy009's Avatar

เหอะๆ งานล้างของ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks