Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผลทดสอบ GTX280 ในไทยไม่เห็นเหมือนของต่างประเทศเลยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผลทดสอบ GTX280 ในไทยไม่เห็นเหมือนของต่างประเทศเลยอะ

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...&pid=70&page=1

พอดีไปดูของupc มา ทำไมเที่ยบกันแล้ว 4850 ยังแรงกว่าเลย- - เกิดอะไรขึ้น กันเนี่ย ocz จ๋าทดสอบด่วน

กำลังตั้งถ้าจะสอยอยู่เลย แต่มีคำถามต่อว่ามีเหตุผลอะไรที่ ไม่น่าถอยเจ้า GTX280 เนี่ยครับ

Comment

เหตุผลที่ไม่น่าถอย เพราะร้อน แรงไม่ได้อย่างหวัง (พอๆกับ GX2 บางการทดสอบก็แพ้) แพงกว่าหลายพัน

Comment

อืมนั่นจิงับ ของต่างประเทศ มันแรงคอดๆ หรือเป้นเพราะ องค์ประกอบอื่นด้วยหรือเปล่า CPU, RAM ,BOARD

Comment

พัดลม 100% Full load 98c ถ้าเซ็นเซ่อไม่เพี้ยนนี่มานกะให้ใช้กับน้ำเลยหรือไงนะ

Comment

แม่งไม่รักษาสภาพอากาศโลกแลย

Comment

ของต่างประเทศก็ไม่ได้แรงนิคับ มัน เป๊กๆ กระแสข่าวเป็นความจริงซะละ 55 ที่ว่า ati แรงกว่า

Comment

driver ยังไม่แจ่มรึปล่าว

Comment

ไม่ค่อยแรงอย่างที่คิดแต่ว่า
                  สงสัยที่คะแนนดูน้อยๆเพราะว่า ใช้ quard core 2.66 เองมั่ง

ดุยังไงก็แรงกว่า 4850 เยอะนะครับ
                  4850 จริงๆแล้ว ยังไม่ชนะ 8800GT เลย แบบเปิด AA AF

Comment

Originally posted by lahunza View Post
                    http://www.unlimitpc.com/index.php?n...&pid=70&page=1

พอดีไปดูของupc มา ทำไมเที่ยบกันแล้ว 4850 ยังแรงกว่าเลย- - เกิดอะไรขึ้น กันเนี่ย ocz จ๋าทดสอบด่วน
                    ใหนเอาผลของ 4850 ที่ว่าแนงกว่ามาดูซิครับ

Comment

ถ้า gtx 2xx ราคานี้จริงๆแล้ว ati พอสู้ได้ละก้อมีหวัง ว่าจะมีการย้ายค้ายกันยกใหญ่

Comment

ที่เห็น 4850 แรงกว่าในคะแนนเบนซ์มาร์ค หรือแรงพอๆกันนั่นมัน แบบ Crossfire นะครับ
                        แล้วถ้าเอามาเล่นเกมส์ สองตัวมันมักจะแพ้ ตัวเดียวครับเพราะเกมส์หลายเกมส์มันดึงพลังมัลติGPUออกมาใช้ได้ไม่ค่อยดี

แล้วที่ว่าาคะแนนมันน้อยกว่าเมืองนอกเพราะคนละระบบครับ เมืองนอกกส่วนใหญ่เขาคล๊อก CPU เทสนะครับ แรมก็ด้วย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ใหนเอาผลของ 4850 ที่ว่าแนงกว่ามาดูซิครับ

ของราคา 6xxx กับ 23900 ดูปะสิทธิภาพ แล้วก็ อืมนะ เอาตัวไหนดีละคับ ต้องรอดูรีวิว ใหม่ละคับ รอทางocz เทส ผมกะว่า 280gtx น่าจะทำคะแนน ทะลุ 20k 3d06 อิอิแห้วเลย รอมานาน แต่อาจจะเป็นปัญหาที่ driver ก็ได้

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ไม่ค่อยแรงอย่างที่คิดแต่ว่า
                            สงสัยที่คะแนนดูน้อยๆเพราะว่า ใช้ quard core 2.66 เองมั่ง

ดุยังไงก็แรงกว่า 4850 เยอะนะครับ
                            4850 จริงๆแล้ว ยังไม่ชนะ 8800GT เลย แบบเปิด AA AF

ดูคะแนน CPU ซิครับ

Comment

98องศา ทอดไข่ดาวไปเล่นเกมไป

Comment

Working...
                              X