Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาคอมฯ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาคอมฯ ครับ

ผมพึ่งไปซื้อคอมฯ มาครับที่งาน commart สเป็คประมาณนี้ครับ

CPU :Intel Q6600
    Mainboard : Asus P5K Pro
    VGA Card : Asus EN9600 GT
    Ram : Kingston 2G/800 2 ตัว
    Power : 500W

คือมันมีอาการแบบนี้ เปิดเครื่องมามันก็ทำงานปกตินะครับ Bios อะไรขึ้นมาหมด แต่พอถึงตอนที่มันโหลดวินโดว์ ตรงที่มันมีขีด ๆ วิ่งอ่ะครับ (นึกภาพออกป่ะ) พอมันผ่านตรงนี้ไปเสร็จ มันก็จะเงียบไปเลยอ่ะครับ ไม่ยอมเข้าหน้าวินโดว์ให้อ่ะครับ ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เท่านั้น แต่เป็นไม่บ่อยนะครับ บางครั้งเท่านั้น ผมก็เลยไม่เข้าใจว่ามันเกิดจากปัญหาอะไรเหรอครับ ผมใช้วินโดว์ XP pack 3 นะครับ

ผมกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

วินโดว์ไม่สมบูรณืครับ ลงใหม่เต๊อะ

Comment

Working...
    X