Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพแบบนี้ไม่ทราบว่าไช้โปรแกรมอะไรทำและเรียกว่าภาพแบบอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพแบบนี้ไม่ทราบว่าไช้โปรแกรมอะไรทำและเรียกว่าภาพแบบอะไรครับ

ผมเห้นว่าหมู่นี้ภาพแนวๆนี้ถูกทำออกมาเยอะมากมายหลายรูปแบบ

แต่ไม่ทราบจริงๆครับว่าภาพแบบนี้เรียกว่าภาพอะไรและไช้โปรแกรมอะในในการทำ

ถ้าไครทราบว่าเขาเรียกภาพที่ทำออกมาในแนวนี้ว่าอะไร
    และไช้โปรแกรมอะไรทำบอกผมทีครับ

photoshop ก็ได้นี่ครับ

เอาเงารูปผู้หญิงมาซ้อนกับรูปหลัง แล้วเพิ่มแสงให้ดูฟุ้งๆ

Comment

เรียกว่า VECTOR GRAPHIC

โปรแกรมที่สามารถทำได้ที่นิยมก็ Adobe Illustrator และอีกโปรแกรม Xara Xtream Pro

******เพิ่มเติม******
      Adobe Photoshop ก็ได้เช่นกัน แต่นิยมเอามาแต่งมากกว่า ... Object ที่นำมาใช้ส่วนใหญ่ก็วาดจากโปรแกรมที่บอกไปอ่ะนะ
      Last edited by iLLuSioNEx; 18 Jun 2008, 16:21:27.

Comment

Originally posted by scozember View Post
        photoshop ก็ได้นี่ครับ

เอาเงารูปผู้หญิงมาซ้อนกับรูปหลัง แล้วเพิ่มแสงให้ดูฟุ้งๆ
        ทำได้ครับแต่ไม่สวยและหลากหลายเท่าไร

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
        เรียกว่า VECTOR GRAPHIC

โปรแกรมที่สามารถทำได้ที่นิยมก็ Adobe Illustrator และอีกโปรแกรม Xara Xtream Pro

************เพิ่มเติม************
        Adobe Photoshop ก็ได้เช่นกัน แต่นิยมเอามาแต่งมากกว่า ... Object ที่นำมาใช้ส่วนใหญ่ก็วาดจากโปรแกรมที่บอกไปอ่ะนะ
        ขอบคุรมากครับ พอรู้ชี่อแล้วทำไห้หาบทความอ่านได้ง่ายขึ้นครับ

Comment

Working...
        X