Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการดูการ์ด 2900XT กับ Pro ครับและการ Cross Fire ต่างยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการดูการ์ด 2900XT กับ Pro ครับและการ Cross Fire ต่างยี่ห้อ

อยากทราบว่าความแตกต่าง 2900XT กับ รุ่น PRO ครับว่าลัษณะภายนอกดูตรงไหนครับว่ามันคนละรุ่น
    ผมดูรูปรุ่น pro ทำเหมือนกับ XT เลยครับอยากทราบความแตกต่างเพราะผมกำลังหาซื้อรุ่น XT อยู่ครับ
    เพื่อจะมาทำ crossfire ซึ่งผมกลัวตั้งกระทู้ซื้อแล้วมีคนเอารุ่น Pro มาหลอกขายครับเลยเพราะผมมาดู
    ด้วยตัวเองไม่ได้ ผมอยู่ ตจว ว่าจะฝากเพื่อนเป็นคนรับของแทนครับ มันก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้ด้วยเลย
    ฝากเพื่อนๆช่วยชี้แหนะความแตกต่างด้วยครับ

ถามเรื่อง Crossfire ครับผมมียี่ห้อ powercolor อยู่แล้วถ้าผมซื้อตัวยี่ห้อ Sappire จะมีปัญหาไหม
    (เห็นกระทู้ขายยี่ห้อ Sappire อยู่)ถ้าไม่มีปัญหาแล้วการที่คนละยี่ห้อนี่ความเสถียรมันเหมือนกับยี่ห้อ
    เดียวกันไหมครับ

ขอถามอีกอย่างครับผมใช้ psu ของ Zalman 600W ไฟจะพอรึเปล่าวครับตัวเครื่องไม่ได้แต่งสีสัน
    เดิมๆอุปกรณ์ต่อคอมปกติทั่วไป

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ถ้า CF น่าจะใช้รุ่นเดียวกันนะครับ แต่ไม่ทราบว่าจะใช้ได้หรือไม่

ส่วน PSU นั้น เท่าที่ทราบคือ 2900XT ดูดไฟมหาศาล ยิ่งเอามา CF กลัวจะวูบครับ

Comment

PRO กะ XT แทบไม่แตกต่างกันเลยครับทางกายภาพ ถ้าไม่เปิดเครื่องเช็คหรือดูที่ข้างกล่อง
      ไม่งั้นเขาไม่เอามา Flash Bios ให้เป็น XT กันหรอกครับ ( ตย.ผมเป็นต้น)
      เรื่องกินไฟนั้น
      ของผม 465W ENERMAX เอาอยู่สบายๆครับ HD 2 DVD 1 CPU OPTY165 1.8GHz@2.6Ghz (ไอ้ตัวนี้ล่ะ กินไปแล้ว 128 W แน่ๆ +VGA อีก ราว 225W หุหุ )

แนะนำว่าอย่าไปยุ่งกะ CROSSFIRE มันเลย กินไฟนักแล

Comment

PROอัพxtแล้วก็เหมือนxtทุกประการครับอาจจะอายุสั้นลงเพราะเป็นรุ่นที่ไม่ผ่านการทดสอบ..xt..อัพแล้วเอามาCrossfireกับxtแท้ก็ได้ครับ
        Crossfireต่างยี่ห้อไม่มีปัญหาเพราะมาจากโรงงานเดียวกัน..
        psu Zalman 600W Crossfire ไม่อยู่ครับ 800อัพ..

Comment

ATI CrossFire ต่างรุ่นต่างยี้ห้อได้ครับ ขอเพียง Stream Processing เท่ากัน

Comment

เห็นทางเวปเทส HD2900XT Cross fire
            Enermax Liberty 620W ดับอนาจ

Comment

ขอบคุณครับงั้นผม ไม่ถามต่อละแค่ PSU ก็ไม่ได้แล้ว

ความฝันสลายลงพริบตา

ขอบพระคุณทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

ตัวเดียวก็แรงแล้วครับ แต่ร้อนไปหน่อยเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                X