Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากเปลี่ยนIcon Mycomputerอะครับทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากเปลี่ยนIcon Mycomputerอะครับทำไง

ผมอยากเปลี่ยนIcon Mycomputerอะครับทำไง
    ตอนนี้หน้าจอองผมเป็นMACหมดมีเมนูแบบMACมีไอคอนแบบMACมีแล้วแต่จะเอาไปใช้ไม่เป็น
    ผมข้อสูตรทำหน่อยครับ
    ข้อสูตรวิธีเข้าใหถึงตัวFloderท่เก็บBooT Screenไว้อะครับ
    ผมมีScreenแบบไพเรทส์อะครับ

***THANK****

ตามรูปครับ

Comment

ส่วน boot screen แนะนำให้โหลดโปรแกรม bootskin มาใช้ครับ ง่ายกว่าเยอะ

Comment

งืม ๆ ๆ ตามนั้นแหล่ะ
        แต่งมากไม่ดีนะ ประสิทธิภาพลดลงอย่างเห็นได้ชัด

Comment

ใจมาก..ครับตอนนี้เป็นMACหมดแล้ว+Boot skin MACด้วย อิอิ
          my com..เปลี่ยนเป็น My MAC 2.0แล้ว
          มีบาร์ไอคอนแบบMACแล้ว ใจมากเลยทุกคน.........

Comment

Working...
          X