Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูการต่อ panel m2n-e หน่อยครับ มีรูปประกอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by shat1478 View Post
    สายสีขาว ขั้ว + หรือ - ครับ ผมก็มีปัญหาแบบนี้ ต่อ panel แล้วจอไม่ติด T_T
    สีขาวโดยมากจะ + ดำ -

แต่ pws จะเสียบด้านไหนก็ได้ครับ แค่กดให้มันสปาคกัน

เหมือนตอนเราเอาไขควงจิ้มให้ ขั้วมันแตะกันก็เปิดติด

แต่ถ้าอย่างอื่นมีผล ถอดออกให้หมดก่อนทุกเส้น ทั้ง reset และอื่นๆ

แล้วเหลือแต่ pws อย่างเดียวแล้วลองเปิดดู ว่าติดไหม

แล้วค่อยเสียบพวก reset กับ พวก LED ต่างๆเข้าไป

อีกอย่างคือ ชุด usb front panal ถอดออกก่อน ใล่ไปทีละอย่าง ตามคู่มือครับ

Comment

Working...
    X