Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ psu

delta 350 watt ของผม ดูจากโปรแกรม speed fan ตัว 12V มันวัดค่าได้แค่ 8.7v อันตรายมากใช่ไหมครับ vcore วัดได้ 1.31v ส่วน AVcc วัดได้ 3.33v

spec เครื่อง amd Athlon 64 x2 4000+ ,alivenf6g-vista, ram kingston 512*2 bus800, Hdd 160g sata, 250g ide, dvdrw

ใช้งานธรรมดาทั่วไป ผมต้องเปลี่ยน psu ใหม่หรือเปล่าครับ

เพิ่มรูปที่วัดได้จาก HW Monitor ดูยังไงครับว่ามันใช้การได้หรือเปล่า
    Last edited by ek_2007; 28 Jul 2009, 14:55:00.

โปรแกรมนี้เชื่อไรมากไม่ได้

ลองใช้ hw monitor ดูอีกอันครับ

สเป็กเครื่องท่านใช้ 350 วัตต์ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ช่วยแนะนำโปรแกรมเช็ค power supply ให้ด้วยครับ

Comment

ถ้าจ่าย 8.7 จริงๆนี่ เปิดไม่ติดแล้วมั้งครับ

Comment

เครื่องผมมันก็เปิดติดนะครับ แต่ว่าบ่อยครั้งตอนบูทมันขึ้นบลูสกรีนอย่างรวดเร็วแล้ว restart เครื่องใหม่ แสดงเมนู เราก็ต้องเลือกเป็นบูท windows normal ซึ่งเมื่อก่อนตอนใช้ 478 ไม่ได้เป็นแบบนีนะครับ

ถ้ามันจ่ายไฟ 12v แค่ 8.7 จริง มันจะมีผลอะไรบ้างครับ ตอนนี้ไม่มีตังค์เปลี่ยน psu อันใหม่ด้วย

Comment

มันจะพาเครื่องพังยกเครื่องครับ

Comment

Working...
            X