Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูิีิทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูิีิทีครับ

คือว่า ผมเล่นเกม อยู่ดีๆ ก็เป็นตามรูปเลย ครับ

แต่เป็นบางเกมนะ

เกมที่เป็นก็ เกม Frontlines - Fuel of War กับ Assassin's Creed อะครับ

แต่Assassin's Creed จะเป็นอีก อาการนึง อันนั้น จะหลุด มาที่วินโดว แต่จอจะเป็น สีัๆ แปลกๆ

ทั้ง 2 อาการจะหายต่อเมื้อ รีเครื่อง อะครับ

แต่เกมอื่นๆ นี่เล่นปรกติครับ Crysis อุนต้า Hight ยังไม่มีปัญหาเลย
    Last edited by kunano; 18 Jun 2008, 19:20:04.

รูป ^..^

Comment

รูปน่ากลัวน่ะ หุหุ
      ลองเช็คไดร์เวอร์ กับความร้อน GPU ด้วยครับ
      ต้องเทสกับเกมส์หลายๆเกมดูว่า เป็นเกมนี้เกมเดียว หรือเป็นทุกเกมครับ

Comment

ไดร์เวอร์ ล่าสุด ของ ในเว็บ Nvidia อะครับ 175.16
        ความร้อนห็ ที่ผมดูใน GPU-Z ก็ 50 - 65 'c อะครับ
        เกมที่เล่นก็
        Crysis
        Call of duty 4
        Gear of war
        Lost planet
        Rainbow six Vagus 2
        BF 2 / 2142
        Bioshock <<<< เกมที่มีปัญหา
        Frontlines - Fuel of War <<<< เกมที่มีปัญหา
        Assassin's Creed <<<< เกมที่มีปัญหา

ที่เหลือไม่มีัปัญหา ครับ

Comment

เอ่ออออ น่ากลัวมากครับ ต้องลองเรื่องไดร์ฟเวอร์อ่ะนะครับ ถ้าเป็นความร้อน น่าจะเป็นทุกเกมส์

ปล.ไม่จำเป็นต้องเวอร์ล่าสุดเสมอ ลองหลายๆเวอร์ดูครับ (ช่วยได้เท่านี้จริงๆ (น่ากลัวจริงๆ เพิ่งเคยเห็นภาพเป็นเเบนี้))

Comment

Originally posted by kunano View Post
            ไดร์เวอร์ ล่าสุด ของ ในเว็บ Nvidia อะครับ 175.16
            ความร้อนห็ ที่ผมดูใน GPU-Z ก็ 50 - 65 'c อะครับ
            เกมที่เล่นก็
            Crysis
            Call of duty 4
            Gear of war
            Lost planet
            Rainbow six Vagus 2
            BF 2 / 2142
            Bioshock <<<< เกมที่มีปัญหา
            Frontlines - Fuel of War <<<< เกมที่มีปัญหา
            Assassin's Creed <<<< เกมที่มีปัญหา

ที่เหลือไม่มีัปัญหา ครับ
            จากตัวอย่างเกมที่คุณให้มา ผมคาดว่าน่าจะมาจากตัวเกมครับ โดยปัญหานั้นอาจมาจากไฟล์ที่ติดตั้งในแผ่นก็อปไม่สมบูรณ์
            แนะนำอัพเดทแพทช์ครับและหาแคร์กจากเว็ป gamecopyworld ดูครับ

Comment

Working...
            X