Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cooler Master Mystique 632...เคสใหม่มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cooler Master Mystique 632...เคสใหม่มาแล้ว

ไม่ต้องพูดอะไรมากมาย อธิบายด้วยรูป ยกเว้น ตอนประกอบเสร็จ มันหนักมากๆ

มากล่องใหญ่มากๆดูได้จากเก้าอี้พลาสติกที่อยู่ข้างๆ

อุปกรณ์ที่มากับเคสมี น๊อตยึดต่างๆ ส่วนแท่งๆสีฟ้าๆไว้ใส่ที่ HDD คะ พัดลมซื้อแยกมานะคะ

หลังจากปล้ำไปกว่า 3 ชั่วโมงผลที่ได้ก้ออย่างที่เห็นคะ ตัว HDD จะโชว์ก้นนะคะแล้วแท่งสีฟ้าๆ จากรูปข้างบนก้อมาใส่ขนาบข้างคะไม่ต้องขันน๊อตเลย

ด้านหน้าเมื่อประกอบเสร็จ

จากนั้นผลักฝาด้านหน้าออกไปทางด้านข้าง

รูปนี้เป็นด้านบนของเคสนะคะ จะมีปุ่ม Power, Restart, ไฟบอกสถานะเครื่องและไฟบอกสถานะHDD คะ

เมื่อปิดฝาข้างเรียบร้อยพร้อมเปิดเครื่อง
    Last edited by joykajaa; 19 Jun 2008, 16:22:43.

ปิดไฟถ่ายด้านข้าง

ปิดไฟถ่ายด้านหน้า

รูปนี้เป็นเคสเก่าให้เปรียบเทียบกันดูนะคะ

เรียบร้อยแล้วคะ สิ่งที่ต้องเพิ่มอีกในอนาคตคือ พัดลมขนาด 120MM ด้านหลังแทนอันติดเคสแน่นอนย่อมต้องมีไฟสีฟ้าและหลอดไฟสีฟ้าเพื่อเพิ่มความงามอีกนิดหน่อยคะ
    Last edited by joykajaa; 18 Jun 2008, 21:06:13.

Comment

ลืมบอกไป พัดลมด้านข้าง 120 MM. ไม่มีแถมมานะคะ ซื้อเพิ่มเอาเอง ส่วนฝาปิดด้านหน้าเป็นแถมแม่เหล็กคะ อิอิ

Comment

งาม

Comment

สวยดีครับ

Comment

เคสสวยครับ (แต่สายไฟรกไปหน่อย) ถ้าไม่มีที่ซ่อนสายจริง ๆ หรืออ้อมไปด้านหลังเคสไม่ได้ ผมแนะนำให้เอาไปซ่อนไว้ตรงช่องใส่ DVD-RW ที่อยู่ด้านบนสุดอะครับ แล้วเลื่อน DVD-RW ลงมาสักหนึ่งช่อง สายต่าง ๆ ที่มันยาว ๆ ก็กะความยาวสายให้ถึงอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ต้องเสียบ ส่วนที่เหลือและสายที่ไม่ได้ใช้ให้รวบไว้ด้วยกันแล้วเอาไปซ่อนไว้ในช่อง DVD ที่เตรียมไว้ตอนแรกอะครับ (ก่อนอื่นต้องตัดเคเบิ้ลไทร์ที่รัดสายไว้ออกก่อน คือต้องไล่สายจัดใหม่หมดเลยครับ จัดเสร็จแล้วค่อยรัดเคเบิ้ลไทร์ใหม่) ส่วนสายไฟ HDD ก็สอดมาตามช่องใส่ HDD นั่นแหละครับ ตามภาพ เคสผมก็สายยาวเหมือนกัน ที่ไหนซ่อนได้ก็ซ่อน สายที่สวย ๆ ก็โชว์ ตามความเหมาะสมครับ ถ้าว่าง ๆ ก็ลองจัดดูนะครับ

ตัวอย่างการจัดสาย
            Attached Files
            Last edited by Nai; 17 Oct 2008, 19:27:06.

Comment

จขกท. พี่ดิฉันเองคร๊า

ภูมิใจนำเสนอ มากมาย

Comment

ลองปรับโหมดถ่ายภาพเป็นกลางคืนคะ

Last edited by joykajaa; 18 Jun 2008, 21:56:02.

Comment

Originally posted by Nai View Post
                  เคสสวยครับ (แต่สายไฟรกไปหน่อย) ถ้าไม่มีที่ซ่อนสายจริง ๆ หรืออ้อมไปด้านหลังเคสไม่ได้ ผมแนะนำให้เอาไปซ่อนไว้ตรงช่องใส่ DVD-RW ที่อยู่ด้านบนสุดอะครับ แล้วเลื่อน DVD-RW ลงมาสักหนึ่งช่อง สายต่าง ๆ ที่มันยาว ๆ ก็กะความยาวสายให้ถึงอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ต้องเสียบ ส่วนที่เหลือและสายที่ไม่ได้ใช้ให้รวบไว้ด้วยกันแล้วเอาไปซ่อนไว้ในช่อง DVD ที่เตรียมไว้ตอนแรกอะครับ (ก่อนอื่นต้องตัดเคเบิ้ลไทร์ที่รัดสายไว้ออกก่อน คือต้องไล่สายจัดใหม่หมดเลยครับ จัดเสร็จแล้วค่อยรัดเคเบิ้ลไทร์ใหม่) ส่วนสายไฟ HDD ก็สอดมาตามช่องใส่ HDD นั่นแหละครับ ตามภาพ เคสผมก็สายยาวเหมือนกัน ที่ไหนซ่อนได้ก็ซ่อน สายที่สวย ๆ ก็โชว์ ตามความเหมาะสมครับ ถ้าว่าง ๆ ก็ลองจัดดูนะครับ

ตัวอย่างการจัดสาย
                  คือลองแล้วคะแต่ด้านหลังไม่มีพื้นที่ว่างเลย ส่วนสายไฟที่ไม่ได้ใช้ก้อจับยัดในช่อง DVD Drive แล้วนะคะ ชั่วโมงแรกทำเสร็จหมด อีก 2 ชมหลังนั่งจัดสาย จนไม่รู้ว่าจะไปซ่อนที่ไหนดีแล้วคะ

Comment

น่าเสียดาย เคสออกจะแพง ออกจาใหญ่ 4500+ มาใส่บอร์ดติ๊ดเดียวเอง ไม่คุ้มเรย ซื้อ P5Q มาใช้เรย อิๆ

Comment

เคสรุ่นนี้ ไม่ใส่หน้ากากสวยกว่าแฮะ แต่ว่าสายรกจริง ถ้าจัดดีๆจะสวยขึ้นอีกเยอะครับ

Comment

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆจัดไป นั่งดูว่าสายไหนจะไปซ่อนตรงไหน ค่อยๆคิดครับไม่ต้องรีบ

Comment

Originally posted by jaaja View Post
                          จขกท. พี่ดิฉันเองคร๊า

ภูมิใจนำเสนอ มากมาย

เล่นบ่อยแล้วนะมุขนี้น่ะ...

Comment

จัดสายไฟดีๆงามกว่านี้อีกครับท่าน

Comment

เคสสวยดีครับ

Comment

Working...
                              X