Announcement

Collapse
No announcement yet.

Firefox 3 ปัญหาเยอะจังวุ้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Firefox 3 ปัญหาเยอะจังวุ้ย

ตอนแรกลงวินโดว์วิสต้า

ล็อคอินหลายเว็บไม่ได้

โหลดไฟล์ไม่ค่อยได้

พอมาลง XP ก็เป็นเหมือนเดิม

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

มีรายชื่อเว็ปที่ล้อกอินพร้อมกันแล้วล้อกอินไม่ได้รึเปล่าครับ จะขอลองหน่อย(เพราะยังไม่เจอป้ญหาอะไร)

ปล. โหลดไฟล์ไม่ได้ก็ยังไม่เคยเจอ แต่เห็นว่ามันมีการ resume โหลดไฟล์ต่อจากเดิมได้ด้วยนะ

Comment

ผมก็ใช้ดีนะครับกับ xp โหลดจากอันนี้

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=7414

Comment

Tool > Clear Private Data ลบให้เกลี้ยงครับ Cookies ของเดิม มันจะชนกันทำให้ ล็อกอิน ไม่ได้

Comment

ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา ลองตรวจอย่างอื่นดูจิิค๊าบ

Comment

มายืนยันครับ
            มีปัญหาครับ
            ผมใช่แล้วเข้าเวปไม่ได้หลายเวปเลย
            และอีกอย่างใช่ IDM ช่วยโหลดไม่ได้อ่ะครับ
            (โดยเฉพาะเวลาจะโหลดหนังอย่างว่า มันโหลดไม่ได้อ่าาาาาาาา)

Comment

อ่าว...จขกท.บ้านอยู่ซอยเดียวกัน-*-

Comment

ผมว่าเวอร์ชันนี้ดีตรงการตัดคำไทย

Comment

ไม่เป็นรัยนิ
                  Last edited by nao379; 19 Jun 2008, 12:37:34.

Comment

เป็นเหมือนกันเลย - -clear data หมดแล้ว ลงแบบ clean ก็แล้ว มันเข้าเว็ปส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ ไม่ขึ้น time out ก็
                    ไม่แสดงรูป IE ไม่เป็น หมา2เมื่อก่อนก็ไม่เป็นเดี๋ยวจะลองถอด3ออกลง 2ดู

ตัวอย่างเว็ปที่รูปไม่ค่อยโหลดก็ overclockzone นี่แหละ - -แต่ในขณะที่เว็ปผู้จัการออนไลน์รูปมากกว่าอีกโหลดฉิวเลย งง งง งง งง งง

ลองถอยกลับไป 2 มันเข้าได้แฮะ *- - อารายฟะ
                    Last edited by LigerZero; 18 Jun 2008, 22:52:29.

Comment

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิครับผมใช้อยู่ work ดี

Comment

Originally posted by bank2530 View Post
                        มายืนยันครับ
                        มีปัญหาครับ
                        ผมใช่แล้วเข้าเวปไม่ได้หลายเวปเลย
                        และอีกอย่างใช่ IDM ช่วยโหลดไม่ได้อ่ะครับ
                        (โดยเฉพาะเวลาจะโหลดหนังอย่างว่า มันโหลดไม่ได้อ่าาาาาาาา)
                        ไม่ลง Add-On ก็ใช้ไม่ได้หรอกครับ

IDM CC

ลองไปหาดูครับ

จะใช้Firefoxต้องรู้จักหา Add-On ซะก่อน 55+

Comment

ตัวอักษรเล็กลง + แบบอักษรเปลี่ยนไปด้วยคับ อ่านโคตรยากเลย ทั้งเล็กทั้งประหลาด

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                            ตัวอักษรเล็กลง + แบบอักษรเปลี่ยนไปด้วยคับ อ่านโคตรยากเลย ทั้งเล็กทั้งประหลาด
                            ตัวอักษรต้องปรับเองแบบตอน V 2 ครับ อ่านวิธีปรับได้ที่นี่
                            http://www.mhafai.com/2007/07/setting-thai-language

แต่ตอนนี้ปัญหาของผมคือมันโหลดเว็ปม่ายขึ้น
                            OCZ / mahfai / พันทิบ โหลดไม่ขึ้นติดบ้างบางทีแต่เดี๋ยวก็ขึ้น time out ไม่ก็ ไม่มีภาพอีก -- สงสัยต้องถอยไปหา V 2 แล้วละ

Comment

อ่าทำจนมันหายจนได้ - - ใครที่มีอาการแบบผม(ข้างบน)ให้ทำตามนี้นะครับ

1.ถอดการติดตั้ง หมาย่างออก(เลือกให้ลบข้อมูลส่วนตัว/extention)
                              2.ตามไปลบ folder ของมันที่เหลืออยู่ด้วย (ใน c/programfile)
                              3.กด start>>run>>พิมตามนี้ %APPDATA%\mozilla (ใครใช้วิสต้าก็พิมลงไปตรงช่อง serc ได้เลย)
                              4.ถอยกลับมา 1 ขั้นมาที่ User>AppData>Roaming กดปุ่มลูกศรขึ้นนั่นแหละ แล้วจัดการลบ folder Mozilla
                              5.ติดตั้ง หมาย่างลงไปใหม่ เป็นอันเสร็จ - -'' เหนื่อยจริงๆวันนี้ไม่ทำอะไรเลยนั่งสอนหมาทั้งวัน

ว่าแล้วก็มานั่งแต่งมันต่อ -....- extention ที่ชอบมันดันใช้ไม่ได้ซะเยอะเลย
                              Last edited by LigerZero; 18 Jun 2008, 23:52:24.

Comment

Working...
                              X