Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้แนะนำsound card+speaker หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้แนะนำsound card+speaker หน่อยครับ

คือ มีงบ 2 อย่างอยู่ที่ 5 พัน ขอ มีขายใน กทม นะครับ

เน้น
    1. เบส ลึกๆ แต่ไม่สะเทือน หรือกระแทกนะครับ
    2. กลาง ไม่ถึงกับคมชัดมาก ขอ เสียงไม่เพี้ยนพอ
    3. แหลม ก้อไม่เอาแบบแหลมบาดหูอะครับ เน้น ฟังแล้วได้อารมณ์เย้นๆ ลากยาวๆเรื่อยๆมากกว่า

ส่วน Speaker ขอเป็นแค่ 2.1 พอครับ เพื่อไม่ให้เกินงบ

ส่วนเพลง จะเปิดเป็น MP3 ซะ 95% อื่นๆ จะเป็นพวก DVD คอนเสิร์ต คาราโอเกะนิดๆ

แนวเพลงที่ฟังก็จะประมาณ

พี่ ป้าง นครินทร์ เช่นเพลง ทำอะไรสักอย่าง ซ้ำ ดอกเดียว หนังสือรุ่น
    พีชเมคเกอร์ เช่นเพลง จนกว่าฟ้าจะมีเวลา คำว่าเรา

ถ้าเป็นพวก สากลก็ M2M
    ชอบเพลงประมานนี้แหละครับ

ช่วยรบกวน เลือกให้หน่อยนะครับ ผมใหม่มากจริงๆ

หรือจะใช้ USB DAC ก็ได้นะครับ

X-Fi Music 3200 + Saag 820w 600 = 3800 นี่ล่ะที่ผมใฝ่ฝัน

Comment

อยากทราบ Saag 820w จริงๆครับ ว่ามัน เสียงออกโทนไหน

Comment

แนะนำ Audigy 2ZS กับ X3 2.1 แล้วกัน

Comment

ผมเสนอทางเลือกอีก 1 ถ้าตาม สเปคที่ว่ามาตัวนี้ก็ใช่นะคับ Edifier e3350 ราคาประมาณ 4500 (ยังต่อได้อีก) 50w 2.1 channal เสียงใส เบสนุ่ม กลางใช้ได้ ครบสูตร ครับ
          Attached Files

Comment

ข้อ1 ข้อ2 และข้อ3 หาไม่ได้จากSaag ครับ ^ ^

Comment

Carat + Orbit 701 DACตัวนี้จะออกแนวผู้ดีสุขุมนุ่มนวลผ่อนคลายและให้เวทีเสียงที่ถอยออกไปหลังลำโพงครับและ ลำโพงตัวนี้จะให้เสียงแหลมที่ใสพอใช้ได้แต่ไม่บาดหูครับ เบท หนักนิด มาเป็นลูกๆ ไม่บวม อยู่ที่ตำแหน่งการวางด้วย

Comment

ขอถามด้วย ตัวซาวด์ Carat นี่ มันราคาประมาณไหน พอดีตอนนี้กำลังมองหาซาวด์ใหม่อยู่เหมือนกัน ตัวเดิมเป็น SB Live ใช้ปกติ ต่อกับ EACAN A500 บางทีก็ต่อเข้ากับชุดโฮม

Comment

Carat+x3/2.1

Comment

มี 2 ลุ้น ธรรมดา CARAT-UD1 4900 บาท ใช้อุปกรณ์มาตราฐาน กับ อัพเดทเวอชั้น CARAT-HD1V ราคา 6500 ใช้อุปกรณ์แบบออดิโอไฟล์คุณภาพสูง ใช้ไฟจาก USB ออก 2.1 chanal เป็น DAC ที่ใช้วัสดุที่มีคุณภาพ

รายละเอียด http://www.discoveryhifi.com/carat.html

Comment

Originally posted by analys View Post
                      มี 2 ลุ้น ธรรมดา CARAT-UD1 4900 บาท ใช้อุปกรณ์มาตราฐาน กับ อัพเดทเวอชั้น CARAT-HD1V ราคา 6500 ใช้อุปกรณ์แบบออดิโอไฟล์คุณภาพสูง ใช้ไฟจาก USB ออก 2.1 chanal เป็น DAC ที่ใช้วัสดุที่มีคุณภาพ

รายละเอียด http://www.discoveryhifi.com/carat.html
                      เพื่มเติม เปลี่ยนไปใช้ไฟจากusbไปเป็นหม้อแปลงเสียงจะนิ่งและดีขึ่นไปอีก

Comment

อุ้ย ไอ้ตัว carat เนี่ย ผมจะหาซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ -*-

Comment

ขอตอบหน่อยนะครับ มั่นคงอ่าครับ ผมว่าน่าจะมี

Comment

สั่งที่http://www.discoveryhifi.com/purchase.htmlได้เลยครับมีบริการส่งแบบEMSทั่วไทย

Comment

Working...
                            X