Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครคิดว่ารูปทรงของAcerรุ่นปัจจุบัน เหมือนของเด็กเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครคิดว่ารูปทรงของAcerรุ่นปัจจุบัน เหมือนของเด็กเล่น

โน้ตบุ๊คยี่ห้ออื่นๆเขาทำแบบคลาสสิค รูปทรงสวยงาม ดูดีมีสกุลกันทั้งนั้น
    แต่ของAcerทำอะไรก้อไม่รู้ โค้งๆมนๆ ด้านในเป็นสีขาว ยังกะของเด็กเล่น
    ถ้าเป็นAcerรุ่นเก่า(เช่น Aspire 3684 ฯลฯ) ผมว่ายังจะสวยกว่าอีก

ให้เข้ากะคอนเซปต์ GEMSTONE มั้งประมาณว่าอัญมณี เลยกลมๆมน
    แล้วแต่มุมมองอ่ะ บางคนก็ว่าสวยบางคนก็ว่าไม่สวย แต่ผมว่าสวยดี อิอิ

Comment

เป็นจุดเด่นไงคับ แตกต่าง ไคเห็นก็ร้อง อ้อ...... เอเซอออออออ

Comment

ไม่เคยชอบเลย ขัดใจทุกที

Comment

ตั้งกระทู้แนวนี้ ไม่ค่อยดีน่ะครับ - -"

ถามหน่อยครับ แร้ว Benq X31 เปิดจอมาเจอสีขาว
          มิต้องร้องว่า เอเซอร์ เหมือนกันเหรอครับ *-*!

แระอีกอย่าง โมเดลล่าสุดจิงๆ ของ Acer คือ Gamstone Blue
          ที่มีอยู่ใน Series 6920g และ 8920g สองรุ่นสวยสุดคุ้ม

ที่ได้รับการออกแบบมาอย่างสวยโค่ดๆ จอไวด์ๆ คีย์บอร์ดดำๆ
          กะ CineDash Media Console มันช่าง แจ่มเจิดจอร์ช จิงๆ.. ^0^

...ลองเอาไปคิดดูใหม่น่ะท่าน

Comment

อยากได้สวย ๆ ก็ vaio เลยครับแนะนำ...

Comment

แล้วแต่ความชอบอะครับ
              ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบรูปร่างหน้าตาของ acer เท่าใหร่ นะ (ดูไม่ค่อยเท่เท่าใหร่)
              แต่เทียบกับสเปก กับ เงินที่มีอยู่ ก็ถือว่าแรงในเงินที่จ่ายไปเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
              ผมก็เลยตัดความชอบรูปร่างตัวเครื่องส่วนตัวไปซะ เน้นการทำงานเอาละ กัน 555+ (ปลอบใจตัวเอง แป้นสีขาวหมองหมดละ)

Comment

คิดอยู่เหมือนกันครับ บอดี้มันดูโค้งมนเกินไปนิ้ดส์
                Last edited by beautyless; 19 Jun 2008, 04:02:05.

Comment

แล้วแต่คนชอบนะ แฟนผมกะน้าผมชอบ acer บอกสวยดี เค้าก็ใช่ไป ผมชอบ HP แต่ใช่ asus ชอบไรใช่อย่างนั้น

Comment

แล้วแต่มุมมองคนครับ สำหรับผมมองข้างในกับความคุ้มค่าเป็นหลัก หน้าตายังไงช่างมัน
                    สำหรับAcerตัวใหม่ยอมรับเลยGemstoneดีโซน์บาดใจหญิงซะส่วนมาก เท่าที่ผมเห็นมานะ แต่Genstone Blueนี่ คนส่วนใหญ่ชอบครับ หน้าตาทันสมัยดี

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      สำหรับAcerตัวใหม่ยอมรับเลยGemstoneดีโซน์บาดใจหญิงซะส่วนมาก เท่าที่ผมเห็นมานะ แต่Genstone Blueนี่ คนส่วนใหญ่ชอบครับ หน้าตาทันสมัยดี
                      อุ๊ย.ต๊าย..ย ตาย! ความลับแต๋วแตกซะแร้ว อ่ะคร้า..า

ฉันเนี้ยะ อุตส่าห์ตีเนียนแอ๊บแมนมาต่ะนาน โดนหล่อนๆล่วงรู้เสียได้ > < "

Comment

ผมใช้s41 มองบ่อยๆก็เบื่อคับ(แต่ยังรักอยู่น้า) เห็นเอเซอร์ก็ว่าสวยดี

Comment

ผมว่าด้านนอกสวย สีดำนะ
                          แต่ด้านในไม่ขอพูด...แบบว่ารับไม่ได้

Comment

อืม คงแล้วแต่ความชอบน่ะครับ เผอิญผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน มันดูไม่ค่อยแข็งแรง ตัว travelmate ตัวก่อนหน้่าที่เป็น body เรียบๆ ดูดีกว่าเยอะเลย รู้สึก travelmate ตัวใหม่ๆ ก็จะเป็น body gemstone หมดแระ
                            Last edited by beersonic; 19 Jun 2008, 08:56:36.

Comment

ถ้าจะให้พูดจริงๆ ผมไม่ชอบตรงปุ่ม spacebar มันมากกว่า

ทำไมไม่ทำเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าตรงๆ มั๊น ดันทำเป็นสี่เหลี่ยมคางหมูให้ปุ่มหักง่ายๆเรอะ

Comment

Working...
                              X