Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำใมเปิดระบบ 5.1 เสียงสู้ stereo ไม่ได้ง่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำใมเปิดระบบ 5.1 เสียงสู้ stereo ไม่ได้ง่ะ

เพิ่งยก Microbab X3-5.1 ลองฟังแล้ว ตอนปรับเป็น stereo ไม่ได้ง่ะ เสียงตอนเป็น 5.1เพี้ยนมาก สู้ไม่ได้เลยง่ะ เป็นเพราะอารายหรอครับ เศร้ามากมาย

ก็เพลงมันมาเป็น stereo - -

ใช้ X-Fi CMSS-3D ยังไม่น่าฟังเลย - -

Comment

1.การเดินสายถูกต้องหรือป่าว
      2.การ์ดเสียงเปงตัวไหน
      3.ผมใช้x1300เปง5.1จนลืมเลยว่า2.1เปงไงลองดูใหม่นะ

Comment

AD1980 6 channel AC'97 <<< ออนบอร์ดครับ เป็นที่ตัวนี้หรอ

Comment

อย่าปรับ speaker fill จากซาวการ์ดออนบอร์ดเลยครับ เสียงมันอนาถใจ - -*
          ถ้าฟังเพลง x1300 ให้เปน 5.1 ต่อ 2.1 แล้วเปิด 5.1 ที่ลำโพงไปเลย

Comment

คนผ่านมา

ถ้าเอา 5.1 มาฟังออนบอร์ดผมว่า เสียงมันจะพิการๆ เอานะคับ รู้สึก การแยกแชนแน่ว มันขาดๆเกินๆไม่ได้ อารมณ์ เหมือน stereo ความรุ้สึกผมนะ ถ้าจะฟังเพลง 5.1 ผมว่าหา sound card ดีๆซักตัวราคาไม่ต้องแพงมากก็ได้ จะให้ผลที่ต่างกันเยอะเลยคับ

ป.ล แต่ ตอนนี้ ก็กลับสู่จุดเริ่มต้น ใช้ Sound card ฟังเพลงโหมด stereo เล่นเกมส์ดูหนังโหมด 5.1

Comment

อย่างงี้นี่เอง ซื้อ soundcard มาแล้วอ่ะครับ แต่ว่ามีคนซื้อต่อไปอีกทียังมะได้ใช้เลย

Comment

file มันเป็น stereo ก็ต้องฟังเป็น stereo สิคับพี่น้อง

Comment

ถ้าจะฟังเพลง5.1ต้องใช้ตัวช่วยอย่างneo6 PL II จะได้ดีขึ้น

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                    ถ้าจะฟังเพลง5.1ต้องใช้ตัวช่วยอย่างneo6 PL II จะได้ดีขึ้น
                    มันคืออันหยัง

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                      มันคืออันหยัง
                      DSP ครับ NEO6 , Dolby Prologic II ย่อซะ...

Comment

Working...
                      X