Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

สวัสดีทุกท่านครับ กระทู้นี้ตั่งมาเพื่อช่วยเหลือผู้ที่ใช่ Mobo DFI ต่างๆ เน้นเฉพาะ ชิปเซ็ต790 นะครับส่วนใครท่านอื่นๆอยากแจมมาถามก็ไม่ว่ากัน ช่วยๆกันไป

ก่อนอื่นเลยเรื่องแรกนะครับ สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่องลง Vista ไม่ได้ ผมมีทางแก้ให้แล้วนะ

ก่อนอื่นเลย ให้ทำการ Download Bios ที่ผมไปขอให้ท่าน shay_g แห่งเวปmydigitallifeซึ่งเค้าก็ Mod มาให้เรียบร้อยเป็น SLIC Asus
    http://rapidshare.de/files/39763558/D7LD417.rar.html LinkสำหรับโหลดBiosที่mod เรียบร้อยแล้วนะครับ Bios ตัวนี้เป็นของ DFI DK 790FX นะครับ ถ้ามีปัญหาจะเอาไปเครม ช่วย Flash กลับเป็นตัวOriginalที่มาจากทางเวป DFIด้วยนะครับเด้วจะมีปัญหาเอา แต่ส่วนตัวผมใช้แล้วปกติดี
    Last edited by Alexis; 19 Jun 2008, 14:01:18.

น้านนนนน หัวหน้าแก๊งความมืด 555+

Comment

ความมืดเริ่มครอบงำ โหลด ซะเจ้าเก้า จะได้ลง Vistaลื่นๆ

Comment

ตอนนี้ขอใช้ XP ก่อน อุอุ

Comment

การใช้ใบออส MOD ไม่รวมถึง เงื่อนไขการเครมในกรณีที่ OC ไม่ไป

ปล. เอิ้กๆๆๆ

Comment

555555555555+

ไม่เกี่ยวเฟ้ยพี่

Comment

ดันครับ เคยใช้ UT

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ดันครับ เคยใช้ UT

อ่าว พี่ท่าน เปลื่ยนอีกแล้วหรอ ตอนนี้ใช้อาไหร่ อยูละ

Comment

m3n-ht

Comment

แรงทุกตัว!!!

Comment

เสียงไม่ออก ทำไงครับ ลงวินโด้ใหม่ไม่หาย

Comment

ไม่ไอที่ ถามตอนเสียลำโพงขึ้นด้วยครับ

Comment

หัวหน้าแก๊งฟามมืดมาเอง หึๆ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                            เสียงไม่ออก ทำไงครับ ลงวินโด้ใหม่ไม่หาย
                            spec ด้วยฮะ ลองโหลด Realtek มาลง ดูนะครับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                              spec ด้วยฮะ ลองโหลด Realtek มาลง ดูนะครับ
                              atlon64 le 1620@3.4

dfi lt 790fx dk

ram a data 4gb/800

sapphair hd 3650 512 ddr3

อยุ่ดีดีก็ดับไปเฉยๆ เครื่องอื่นเวลาเสียบแจ็คจะมีหน้าต่างถามว่า แจ็คอ่ะไร

แต่นี้ก็ไม่มีขึ้นครับ

Comment

Working...
                              X