Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ AGP สำหรับ P4p800 ราคาไม่เ้กิน 2500 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ AGP สำหรับ P4p800 ราคาไม่เ้กิน 2500 ครับ

รบกวนช่วยแนะนำ AGP สำหรับ P4p800 ราคาไม่เ้กิน 2500 ครับ เอาไปใช้กับจอ 24 นิ้วครับ

ขอบคุณครับ

Spark GeForce 7300GT 512MB DDR2 128-bit TV-Out DVI 8xAGP Retail 2,470.00 บาท

Comment

ไปซื้อที่ pantip ได้เ้ลยใช่ป่ะคับ

Comment

ถ้ามือหนึ่งก็ตามข้างบน

ถ้าลองหามือสองอาจจะได้ 6800gs

ปล. ซื้อของมือสองมีความเสี่ยงกว่าซื้อของมือหนึ่งนะ

Comment

Originally posted by bank09 View Post
          ไปซื้อที่ pantip ได้เ้ลยใช่ป่ะคับ

ใช่ครับ แต่ลองถามร้านดูนะครับ ว่ามีของอยู่ที่ร้านรึเปล่า บางร้านลงราคาไว้แต่ของไม่อยู่ก็มี

จริงๆ อยากให้ ใช้ 7300GT DDR3 จะแรงกว่า รุ่น DDR2 แพงกว่านิดหน่อยกลัวว่าตอนนี้ของไม่ค่อยมีแต่ไม่ว่าจะได้ตัวไหนมา แนะนำให้ overclock

GPU core clock speed ของมัน(แนะนำไม่เกิน600MHz) ส่วนmemory ไม่ต้องครับ มันจะร้อนเกิน

ปล. ผม pentium4 3.0GHz Asus P4P800SE spark Geforce 7300GT DDR3(o/c 600 Mhz) ผลการทดสอบใกล้เคียงกับ

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...AGP/index.html

(ถ้า overclock speed เท่ากัน)

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

วันนี้ไปสอยมาแล้วครับ
              ตกลงได้ Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 มาคับ

ราคาที่ 2450 บาท ประกันยาว ๆ ไป 3 ปีเลย หุหุ

Comment

มีคำถามเพิ่มนิดหน่อยครับ
                ตอนนี้ให้ PSU enermax liberty 400w อยู่ครับ มันจะมีหัวเสียบกับ VGA card ได้เลยรึป่าวคับ
                หรือว่า ต้องใช้หัวแปลงที่มันแถมมา เสียบกับโมเหล็กของ PSU คับ

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by bank09 View Post
                  มีคำถามเพิ่มนิดหน่อยครับ
                  ตอนนี้ให้ PSU enermax liberty 400w อยู่ครับ มันจะมีหัวเสียบกับ VGA card ได้เลยรึป่าวคับ
                  หรือว่า ต้องใช้หัวแปลงที่มันแถมมา เสียบกับโมเหล็กของ PSU คับ

ขอบคุณคับ
                  ใช้หัวที่ psu มีอยู่แล้ว เสียบได้เลยครับ ไม่ต้องใช้หัวแปลง

Comment

บอดเดียวกะผมเลย นึกว่าจะไม่มีใครใช้แล้วซะอีก

Comment

ขาย เซตเดิม 478+MB+RAM=xxxx+2500-
                      หา ซื้อ AMD+MB(on VGA +3200+)+RAM แรงกว่ามากมาย แล้วเหมาะกับ จอใหญ่ๆด้วยนะ
                      ป.ล. อีกทางเลือกนึงนะโยม

Comment

Working...
                      X