Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคแบบนี้ เล่นเกมส์ค้าง ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคแบบนี้ เล่นเกมส์ค้าง ช่วยแนะนำทีคับ

cpu core 2 dual e6550
    main bord asus p5kc
    ram ocz ddr2 2gb/800 * 2
    hdd 250/7200 sata//
    vga asus en8800gt/512mb ddr3
    dvd-rw 20x
    power supply g-view titanium 500w

สเปคเเบบนี้ ผมเล่นเกมส์ dota แล้วภาพมันค้าง เอาไปให้ที่ร้านที่ซื้อทำ เอากลับมาวันนี้ เล่นเกมส์มันก็ค้างอีกครับ ค้างแบบทำอะไรไม่ได้เลย แต่พอกด ออกมานอกเกมส์ที่หน้า desktop มันก็กดได้ปกติ แต่พอเข้าเกมส์แล้วมันค้างครับ บางทีไม่ค้าง เล่นไปสัก ชม. ก็ค้างต่อ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ (ผมลองสลับเอาการ์ดจอ inno 3d 9600 512mb มาใส่มันก็ยังเป็นแบบเดิมอ่ะครับ) รบกวนท่านใดรู้บอกผมทีนะครับ กลุ้มมากเลย ซื้อมาแพงแล้วเป็นแบบนี้เครียดเลย - - ไม่ค่อยมีความรู้ด้วย ขอบคุณท่านที่รู้ปัญหา แล้วบอกมากนะครับ ขอบคุณครับ

โดนไวรัส หรือไม่ก็ที่ software ของเกมครับ

Comment

ขอบคุณครับ พอจะเป็นที่มันจ่ายไฟไปที่การ์ดจอ กับ เมนบอร์ดไม่พอรึเปล่าครับ

Comment

เป็นทุกเกมส์เลยเหรอ...น่าคิดเหมือนกันมัน HANK จากอิหยั่งล่ะหนอ

Comment

ผมลอง dota เกมส์เดียวน่ะครับ เกมส์อื่นยังไม่ได้ลงเลยอ่ะ ใครเคยเป็นบ้าง แนะนำทีครับ

Comment

ไวรัสอะป่าวเคยเจออยู่นะเล่น Dota ไม่ได้เลยกระตุกโคตร ลองNOD32 ดูงับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ

เกมมันเก่า ลองเปลี่ยนไดรเวอร์เก่าๆดู

Comment

เปลี่ยนไดรเวอร์เก่าๆ หาได้จากที่ไหนหรอครับ รบกวนทีนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ ขอโทษด้วยนะครับ

Comment

ลองหาเกมส์อื่นมาลองเล่นดูว่าอาการเป็นเหมือนเดิมเปล่า

ถ้าไม่รู้เรื่องคอมและแก้ปัญหาเองไม่ได้ส่งร้านแล้วบอกช่างซ่อมว่าเล่นเกมส์นี้แล้วค้าง ตอนไปรับเรื่องลองเครื่องด้วยเกมส์นั้นเองเลยลองสักครึ่งชั่วโมงหรือเกินกว่านี้ก็ได้

แต่จากที่สลับหน้าจอมาที่ desktop ได้ก็แปลว่า windows ไม่ได้ค้างหรือแฮ้ง ลองลง windows ใหม่ดูแล้วลงเกมส์นี้เล่นเลยอย่าเพิ่งลง software ตัวอื่นๆเช่น antivirus , หรือโปรแกรมต่างๆ ลองลงวินโดว์แล้วลง driver ของ vga และลงเกมส์เล่นดู

driver ก็ในแผ่นที่มากับ vga หรือในเว็บผู้ผลิต vga นั้นๆ www.asus.com.tw หรือ guru3d.com
                  Last edited by 1two3; 20 Jun 2008, 08:09:11.

Comment

ที่ค้างหมายถึงมันช้าหรือกระตุกหรือเปล่า คงต้องปรับสเปกในไบออสให้สูงขึ้นหน่อย

Comment

ลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วครับ เดี๋ยวขอลองเทสดูก่อน ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ( เรปบน คุณexit ปรับเสปกในไบออส มันต้องเข้าตรงไหนหรอครับ )

Comment

ลองไดเวอหลายๆตัวครับ

Comment

ต้องไปถามในหมวดโอเวอร์คล็อก แล้วก็บอกฮาร์ดแวร์ที่ใช้ ก็จะมีคนแนะให้ครับ

Comment

Working...
                          X