Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่สถานีกำลังจะซื้อ ESI-Maya 44 ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่สถานีกำลังจะซื้อ ESI-Maya 44 ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอรบกวนท่านผู้ส่องซอดทุกๆท่านด้วยนะครับ คือว่าตอนนี้ที่สถานี(วิทยุ)ที่ผมทำงานอยู่
    กำลังจะซื้อ sound card ตัวใหม่ เพื่อจะมาให้กับเครื่องคอมพ์ที่ใช้ออกอากาศ เพลงที่เปิดเป็นไฟล์
    ส่วนใหญ่ก็ MP3 นี่แหละครับ 128k แนวเพลงตามกระแสวัยรุ่นครับ ตอนนี้ใช้ x-fi audio อยู่ครับ
    ผมเข้ามาทำงานก็เจอตัวนี้ละหุหุ

ที่อยากจะรบกวนคือตอนนี้หัวหน้าเค้าเล็งการ์ดตัว ESI-Maya 44 ไว้ครับ ราคาก็ประมาณ 6,000.- บาท
    Link spec ESI - Maya 44
    อยากจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ์ดตัวนี้ เมื่อเปรียบเทียบกับการ์ดรุ่นอื่นในระดับราคาใกล้เคียงกัน +-500 ครับ
    ถ้าหากว่ามีรุ่นอื่นที่เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าตัวนี้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by Gep; 19 Jun 2008, 22:44:24.

ข้ามไปเล่น juli@ ดีกว่า ราคาพอๆกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ข้ามไปเล่น juli@ ดีกว่า ราคาพอๆกัน
      ท่านเรือรบพอจะมี รีวิว ของการ์ดตัวนี้มั้ยครับ
      Last edited by Gep; 19 Jun 2008, 23:21:38.

Comment

เดี๋ยวนี้เค้าเลิกเปิดแผ่นกันแล้วเหรอเนี่ย sound en เดี๋ยวนี้สบายจัง

Comment

sound en นี่ทำหน้าที่เปิดเพลงเหรอคับพี่ aero?

Comment

ดันไว้ อยากฟังหลายๆคำแนะนำจ้า

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              เดี๋ยวนี้เค้าเลิกเปิดแผ่นกันแล้วเหรอเนี่ย sound en เดี๋ยวนี้สบายจัง
              DJ 4-5 ปีมานี่ โยนลง HDD หมดแล้ว

ก่อนหน้าก็ประปราย เปิดจาก winamp อิอิอิอิ

Comment

สถานีวิทยุเดี๋ยวนี้มันเป็น MP3 กันหมดแล้วเหรอ
                แล้วลิขสิทธิ์มันไปไหนหมดอ่ะ

Comment

Originally posted by nooi View Post
                  สถานีวิทยุเดี๋ยวนี้มันเป็น MP3 กันหมดแล้วเหรอ
                  แล้วลิขสิทธิ์มันไปไหนหมดอ่ะ
                  ค่ายเทปส่งให้เปิดครับเทพหนุ่ย
                  งาน pr โปรโมทฟรีทั่วประเทศ เสียแค่ แผ่น+bio ศิลปิน+รูปถ่าย+ค่าส่ง คุ้มจะตาย
                  บางทีมีค่าอัดฉีด DJ เก่าๆ ถือเป็นธรรมเนียม โยเฉพาะอย่างยิ่งค่ายลูกทุ่ง

สังเกตุง่ายๆ ว่าไม่ค่อยมีการ remix นับ beat เข้าเพลงแบบซ้อนทับหัวท้าย
                  search เพลงในคอมฯ ง่ายกว่าวิ่งหาแผ่น

เข้าเพลงเป๊ะ ถ้าไฟไม่ดับฟ้าไม่ลง อิอิอิอิ

Comment

Get เลยป๋า
                    ผมออกจากวงการนานแระ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                      ค่ายเทปส่งให้เปิดครับเทพหนุ่ย
                      งาน pr โปรโมทฟรีทั่วประเทศ เสียแค่ แผ่น+bio ศิลปิน+รูปถ่าย+ค่าส่ง คุ้มจะตาย
                      บางทีมีค่าอัดฉีด DJ เก่าๆ ถือเป็นธรรมเนียม โยเฉพาะอย่างยิ่งค่ายลูกทุ่ง

สังเกตุง่ายๆ ว่าไม่ค่อยมีการ remix นับ beat เข้าเพลงแบบซ้อนทับหัวท้าย
                      search เพลงในคอมฯ ง่ายกว่าวิ่งหาแผ่น

เข้าเพลงเป๊ะ ถ้าไฟไม่ดับฟ้าไม่ลง อิอิอิอิ

ไอ้แดงๆนั่นล่ะครับ ลุง เล่นงานเดือนนี้เดือนเดียว 2 ครั้งแล้ว งานเข้าครับงานเข้า

Comment

Originally posted by Gep View Post
                        ไอ้แดงๆนั่นล่ะครับ ลุง เล่นงานเดือนนี้เดือนเดียว 2 ครั้งแล้ว งานเข้าครับงานเข้า
                        เปรี๊ยยยยยะ....วูบบบบบบบ.... แบร่....

สถานีไหนอ่ะ ที่อื่นโดนป่าว

อุดรฯ ไปแว๊บๆ งานอื่น เลยไม่ค่อยรู้จักสถานีวิทยุ

ต้องถามเมรีย อิอิอิอิ

Comment

Working...
                        X