Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 4400 ผมทำไมมันเห็นแค่หัวเดียวละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 4400 ผมทำไมมันเห็นแค่หัวเดียวละครับ

คือระหว่างเล่นเกม ผมก็ลองกด alt-tab ออกมาดู task manager ผมไม่สังเกตอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ
    เหมือนตอน single core เด๊ะๆ แถมยังรันที่ 100% ตลอดบ่อยๆด้วยครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ผมนึกว่ามันจะต้องแบบว่า โชว์ cpu 2 อันไม่ใช่เหรอครับ -*-

อันนี้ทำไมมันรันที่ 100% หัวเดียวตลอดเลยอะ

Last edited by janmukdamaster; 20 Jun 2008, 02:44:03. Reason: เพิ่มเติม

แปลกดีแหะ บอร์ดเสียป่าว

Comment

ทำไมมันขึ้น socket 939 ล่ะครับ ได้มาผิดอันหรือเปล่า
      http://images.temppic.com/20-06-2008...0.02303600.bmp

Comment

ใช้โปรแกรม dual-core optimizer

Comment

Originally posted by armzeal View Post
          ใช้โปรแกรม dual-core optimizer
          ตามนั้นครับ ได้ติดตั้งไดร์ฟเวอร์นี้รึยังครับ

Comment

งะ..งง

Comment

ตามท่าน armzeal กะท่าน K8 เลยครับ..

Comment

Originally posted by krell View Post
                ทำไมมันขึ้น socket 939 ล่ะครับ ได้มาผิดอันหรือเปล่า
                http://images.temppic.com/20-06-2008...0.02303600.bmp
                ไม่ผิดหรอกท่าน x2 ยุคแรกของ 939 ไง
                หายากและแพงมั๊กๆ - -

Comment

โอวตัวเดียวกันเลย

ลง windows ใหม่ก็เจอแล้วครับ

Comment

มาหาความรู้

Comment

ของผมแค่เปลี่ยน CPU จาก 1 หัวเป็น 2 หัว โปรแกรมมันก็ Update Driver ให้ทันทีที่เปิดเครื่อง แล้วก็ Restart 1 ครั้ง ก็เห็นเป็น 2 หัวแล้วล่ะครับ

หา Driver มาติดตั้งก็เสร็จแล้ว

Comment

มันเอ๋อเฉยๆไม่มีอไร โปรแกรม เพัี้ยนครับ

นี้นะ ตำนานตัวแรงเลยนะจะบอกให้ TOLEDO คอร์เดียวกับ FX เลยนะครับ

Comment

แอบมาอ่านคับ เปงความรู้

Comment

Working...
                          X