Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาจะถามเรื่อง จอดับ ตอน คลิ้กเมาส์ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาจะถามเรื่อง จอดับ ตอน คลิ้กเมาส์ ครับ

คือว่า เครื่องผม มีปัญหา ที่ว่าบางทีตอน คลิ้กเมาส์ แล้วจอจะดับไป แป๊ปหนึ่งแล้วติดขึ้นมาใหม่
    เมาส์ที่ใช้ต่อ ps/2 พอลองเปลี่ยนมาเป็น เมาส์usb ก็ยังเป็นอยู่ดี
    การ์ดจอใช้ readon 9200 ครับ driver ของวินโดว์ ยังไม่ได้โหลดของ ati มาลงเลย
    ส่วนตัวจอก็เป็นของ ซัมซุง19" สีดำเงาๆ ต่อ พอร์ด dvi อยู่ครับ

ปัญหาแบบนี้ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลย ไม่รู้จะแก้อย่างไร ใครเคยเจอ ช่วยบอกที่ครับว่า พอจะมีทางแก้ไขบ้างหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่วนใหญ่ จะเป็นตอนเช้าอ่ะครับ มาทำงานแล้วเปิดเครื่อง แล้วก็เป็น พอ restart เครื่องที่นึงก็หายครับ

หรือว่าเครื่องยังไม่ร้อนเลยเดินไม่ค่อยเรียบครับ?

ง่ะ พอโหลด driver มาลงกลายเป็นว่าจอกลายเป็น 4 สีปรับอะไรก็ไม่ได้อีกตังหาก แต่พอเข้าไปดูใน device manager แล้วก็มี driver ลงอยู่อีกด้วย เลยต้อง rollback กลับไปเป็นของเก่า ถึงจะหาย แย่จังเลย
    Last edited by nod2611; 20 Jun 2008, 11:51:36.

Comment

อ่านแล้วงงๆอยู่ครับ

เม้าส์ DPI ต่ำไปหรือเปล่าผมเดาเอานะครับหรือช่องเสียบอาจจะหลวม

Comment

จบแบบไหนครับเคสนี้ กำลังเจอกับตัวครับ
        ขออนุญาติ ขุด

Comment

Working...
        X