Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Q9540 แล้วบาง program แฮง บ่อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณ asphere คนใช้rampage ทุก ๆคน
    คือ ถามไร หน่อย อ่า ครับ rampage ผม มีปัญหาที่ ลากไฟแล้วมันไม่ขึ้นอะ คือ ลาก ไป 1.3 1.4 แล้ว ไป เช็ค ดู
    CPU-Z มาดันเป็น 1.1 1.2 บ้าง แล้วแกว่งด้วยอะครับ ปัญหานี่ทำไงดี ต้อง อับไบออสไหมหรือ ต้องเอาไปเคลม

ปล.อย่าบอกนะต้องเอาไปเคลม T-T

Comment

อื่ม ผมลองเช็คใหม่แล้วไม่รู้เชื่ออะไรดี ตอนแรกผมใช้ Real Temp 2.6 ที่อ่าน 4 cores แยกกัน ได้ 34-42C แล้วแต่หัว แต่พอดูใน PC Health ของ Gigabyte เองได้ CPU temp แค่ 33C เอง ( ตอนนี้ OC ที่ 3.2 GHz) ห้องผม 27C มีแต่ตังค่าคอมแต่ไม่มีค่าไฟนะ เห็นคนใช้ Rampage กันเยอะแล้วชักคิดมากว่าเลือกถูกรึปล่าวนี่
      พัดลมตั้งไว้ที่ 1900 RPM ตอนนี่ครับ

Comment

Originally posted by soklake View Post
        คุณ asphere คนใช้rampage ทุก ๆคน
        คือ ถามไร หน่อย อ่า ครับ rampage ผม มีปัญหาที่ ลากไฟแล้วมันไม่ขึ้นอะ คือ ลาก ไป 1.3 1.4 แล้ว ไป เช็ค ดู
        CPU-Z มาดันเป็น 1.1 1.2 บ้าง แล้วแกว่งด้วยอะครับ ปัญหานี่ทำไงดี ต้อง อับไบออสไหมหรือ ต้องเอาไปเคลม

ปล.อย่าบอกนะต้องเอาไปเคลม T-T
        ของผมไม่เป็นไรเลยครับ ลากไฟได้ปรกติดีทุกอย่างเพียงแต่ผมไม่อยากลากสูงเกินความจำเป็นนะครับ ของผมตัว Bios เดิมที่มากับมันก็ใช้ได้นะครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ตัว Beta อยู่ก็ปรกติดี

Comment

ผม 37C ที่ 3.2 ยังนิ่งๆ เลยอ่ะ

มันร้อนไปป่าว ครับ

Comment

Q9450คับ ม่ะใช้ 9540คับ

Comment

Working...
            X