Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม ใช้ เนต tot 1m อ่ะ ครับ แต่ มัน โหลด ได้แค่ 30kb เอง อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม ใช้ เนต tot 1m อ่ะ ครับ แต่ มัน โหลด ได้แค่ 30kb เอง อ่ะครับ

tot มันเน่า แน่เลย ผม ใช่ เนต 1m ของ มัน โหลด ได้แค่ 30kb มันผิด ปกติ มาก ป่ะครับ

คนปล่อยไม่ค่อยแรงรึปาวครับ
    เทส Speed ดู

Comment

เทส สปีด ดูแล้วครับ ดาวโหลด สปีด แค่ 85 อัพโหลด 29 อ่ะ คิด ดูครับท่าน ว่ามันเน่าขนาดไหน

Comment

85 หรือ 850 k ครับ
        ผมก็ใช้อยู่ เนต TOT 1 เมก
        เทสแล้วขึ้น แปดร้อยกว่าๆ

ผมว่าลองเช็ค TOT ใกล้ๆ บ้านท่านนะ
        85 นี้ มันต้องผิดพลาดอย่างแน่นอน

Comment

D/L30 K มันสปีด 256

ถ้า 512 จะอยู่ ราวๆ D/L60

ของจขกท ถ้า D/L 85 ก็น้อยไปหน่อย มันควรจะ 100+

Comment

1M จริงๆมันจะเป็น 1 Megabit Per Second นะครับ

8Bits = 1 Byte ซึ่งก็คือ 1024 หาร 8 ก็คือค่าความเร็วที่ออกมาครับ(ประมาน 128 แต่มันให้ไม่เต็ม128 หรอกนะครับ)

ไม่รู้เหมือนกัน จขกท รู้เรื่องนี้หรือเปล่า ถ้ารู้ก็ขอโทษด้วยละกันครับ แฮะๆ

ว่าแต่ จขกท อยู่แถวไหนอ่ะครับ สัญญาน บางทีบริษัท มันให้มาได้ไม่เต็ม Limit มันหนะครับ

เมื่อวานพุธ ผมไปที่ TOT มา จะไปขอสัญญาน เค๊าบอกอาทิตย์นึง

แต่ของTrueแค่ วันเดียว เอง

ตาม คห. ส่วนตัวผมว่า True ดีกว่า TOT นะครับ

Comment

ผมว่าช้าไป จิงๆมันต้อง100+

Comment

ผมว่ามันปกตินะ ถ้า test ได้ 85k จะให้ได้เต็มนั้นคงเป็นไปได้ยากกับการ test

ลองโหลดโปรแกรมดูหลายๆที่ 1m โหลดได้สูงสุดราวๆ 120 มั้ง

เน็ทผม buddy 2m ไป test ที่ adslthailand ได้ 190 แต่ลองที่เว็บ nectec เหลือ 170

ขึ้นอยู่กับอีกฝั่งที่เราโหลดด้วย ไม่ใช่แค่เน็ทเราแรงเร็วอย่างเดียว เหมือนคุณส่งไฟล์ให้เพื่อน ถ้าเน็ทคุณวิ่งที่ 512 แต่เพื่อน 1m คุณจะส่งให้เพื่อนได้ไม่เกิน 512k
                Last edited by 1two3; 22 Jun 2008, 00:22:06.

Comment

อาจจะโหลดเว็ปที่เค้าปล่อยสปีดมาน้อยหรือเปล่าคับ ไม่ก็ลองหาโปลมาช่วยโหลดเลยคับ
                  แนะนำ IDM ของเค้าดีจิงๆ

Comment

เข้าดู dsl status ว่า speed มันวิ่งเต็มหรือปล่าว

Comment

ผมขอถามอย่างหน่อยครับ(นอกเรื่อง)คือผมใช้TOT 1.5mbอะครับโหลดอย่างอื่นก็เต็มสปีดหมดแต่พอเล่นเกมส์ออนไลด์ มันแลคอะครับดีเลย์ไป1วิพอมีทางแก้ไหม

Comment

Working...
                      X