Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้ Windows Aero บน Windows XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้ Windows Aero บน Windows XP

ไม่ทราบว่าใครมีครับ เอาแบบว่าลงแล้วไม่อยากใช้ก็ไปเปลี่ยนได้ใน Display Properties โดยไม่ต้องลบตัวโปรแกรมไปเลย

ปล.เอาแบบหาที่โหลดได้แน่นอน+ลิงค์ด้วย

อยากได้เหมือนกัน มีแบ่งมั่งดีคับ อยากสวยแต่ไม่อยากใช้วิสต้าอ่ะ

Comment

ที่นี่มีหลายแบบครับ เช่น

ตามมานี่เลยครับ คลิก
      Last edited by ปฐมวงศ์; 20 Jun 2008, 15:20:50.

Comment

หามานานขอบคุณครับ

Comment

ของจริงสวยกว่า
          Attached Files

Comment

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
              Dock Bar เอามาจากใหน ครับ อยากได้ มั่ง อะ ครับ เอาของ XP ด้วยนะ
              Vista ก็เอา ครับ

Comment

เจอ bg dream scens ของvista ยิ่งสวย

Comment

ใช่ background แบบ Dreamscene ยิ่งสวย แต่จะโชว์ยังไงละ มันเป็นวีดีโอนิ

Comment

Originally posted by kunano View Post
                    Dock Bar เอามาจากใหน ครับ อยากได้ มั่ง อะ ครับ เอาของ XP ด้วยนะ
                    Vista ก็เอา ครับ
                    Objectdock เอามาจาก filehippo.com หรือจะใช้ Rockget dock ก็ได้ สวยเหมือนกัน

Comment

ของผมทำได้แค่นี้เองหงะวิสคุงหงะ
                      Attached Files

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
                        ใช่ background แบบ Dreamscene ยิ่งสวย แต่จะโชว์ยังไงละ มันเป็นวีดีโอนิ
                        ผมเคยเอาคลิปสวยๆขึ้นโชว์เลยครับ อิอิ ขอให้เป็นไฟล์รองรับ จะเป็นคลิปแบบไหนได้หมด

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                          ผมเคยเอาคลิปสวยๆขึ้นโชว์เลยครับ อิอิ ขอให้เป็นไฟล์รองรับ จะเป็นคลิปแบบไหนได้หมด
                          หมายถึงจะโชว์พร้อมหน้าจอให้มันเคลื่อนไหวด้วยอ่ะ

Comment

สวยๆ ขอบคุณด้วยคน แหล่มเลย

Comment

หมายถึงจะโชว์พร้อมหน้าจอให้มันเคลื่อนไหวด้วยอ่ะ
                              ไม่รู้ว่า ผมเข้าใจความหมายของท่านหรือป่าวนะครับ

ก็ แค่เปลี่ยนจากหน้าจอนิ่งสนิท(รูปภาพธรรมดา) เป็นคลิปวิีดีโอแทน ซึ่งจะไม่นิ่งเฉยๆ เหมือนกับรูปภาพ

ธรรมดา แต่มันจะเล่นคลิปไปจนกว่าจะจบแล้วจะวนลูปอยู่อย่างนั้นครับ

ปล. ผมอาจจะไม่เข้าใจความหมายของท่านก็ได้นะครับ

Comment

Working...
                              X