Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบน้ำครั้งแรกและครั้งเดียว ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบน้ำครั้งแรกและครั้งเดียว ช่วยแนะนำด้วยครับ

กำลังจะเริ่มเล่นระบบน้ำครับ กะจะลงชุดใหญ่ชุดเดียวเลย ไม่อยากเสียเงินหลายต่อ ไม่ทราบมีความเห็นกันยังไงบ้างครับ

CPU Block D-Tek Fusion V2
    GPU Block XSPC Razor ATI 3870 Full Coverage
    NB Block EK-NB S-MAX
    SB Block EK-NB/SB ASUS 4
    Mosfet EK-Mosfet ASUS 3a
    Radiator Black Ice GT Stealth 360 X-Flow
    Reservior XSPC-PAR250
    Tubing Tygon R-3603 1/2"
    Fitting EK Waterblock 1/2"
    Coolsleeves PrimoChill Anti-Kink Coil 1/2"
    Pump Koolance PMP-450
    FAN Yate Loon Lowspeed
    Clamp Koolance CLM-13

ไม่ทราบว่าปั๊มตัวนี้จะเอาทั้งระบบอยู่รึป่าว และเราควรจะแยกระบบระหว่าง CPU+Chipset กับ GPU รึป่าวครับ ถ้าระบบเดียวเอาอยู่ผมก็อยากได้ครับ รบกวนด้วยครับจะซื้อในอีก 1 อาทิตย์นี้แล้ว

สถานที่ซื้อ http://www.jab-tech.com และ http://www.performance-pcs.com

โอ้วชุดใหญ่จริงๆ

Comment

ชุดใหญ่จริงๆครับ

ถามเป็นความรู้อย่างนึง
      ปกติอุปกรณ์พวกนี้มีสเปกไหม แบบ radiator ตัวนี้กี่ RT, diff temp เท่าไร อะไรเทือกนี้อ่ะครับ
      ไม่งั้นก็คือจับใส่ๆไปให้เย็นเป็นพอ แบบนี้เหรอครับ

Comment

พ่วง Tubing Tygon R-3603 1/2"
        Clamp Koolance CLM-13
        สักหน่อยสิท่าน

Comment

สุดยอดครับ รอชม

Comment

พออ่านกระทู้คุณ Suhanna แล้วรู้สึกเปลี่ยนใจครับ ไม่รู้ว่าสิ่งที่ได้จะคุ้มค่าเงินที่ลงทุนรึป่าว

คุณ pungpond999 ชุดผมรวมของพวกนั้นอยู่แล้วครับ

Comment

pump ตัวเดียวไม่น่าอยู่นะ

Comment

ดูท่าทางปั๊มจะไม่ไหวมั่งคับ เปลี่ยน radiator เป็นตัวอื่นสิคับ thermalchill pa120.3 เอาตัวที่ไม่อั้นน้ำมากอ่ะคับ

Comment

ถ้าจะให้ชุดใหญ่จริง ต้อง แยกชุด cardจอ ออกเป็นอีก loop ครับ
                  ทำ dualloop หรือ triloop เลยครับ ใหญ่ของแท้ อุณหภูมื ได้ใจด้วยครับ
                  ปัญหาคงไม่ใช่เรื่องเงิน อาจจะเป็นเรื่องการวางตำแหน่งสายแต่ละ loop ให้ดี
                  ไม่ง่าย ไม่ยากครับ

Comment

เห็นด้วยครับที่น่าจะแบ่งเป็น 2 ลูป

ส่วนปั้มน่าจะไหวน่ะครับ

Comment

รอชม

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                        ดูท่าทางปั๊มจะไม่ไหวมั่งคับ เปลี่ยน radiator เป็นตัวอื่นสิคับ thermalchill pa120.3 เอาตัวที่ไม่อั้นน้ำมากอ่ะคับ
                        Black Ice GT Stealth 360 X-Flow มันไม่อั่นน้ำนี่ท่าน แต่จะเอาทั้งระบบอยู่ไหมนั้นก็อีกเรื่อง
                        Last edited by bojang47; 21 Jun 2008, 21:22:35.

Comment

Originally posted by bojang47 View Post
                          Black Ice GT Stealth 360 X-Flow มันไม่อั่นน้ำนี่ท่าน แต่จะเอาทั้งระบบอยู่ไหมนั้นก็อีกเรื่อง
                          อันนี้ไม่ทราบเลยคับ

ผมก็ได้ยินมาอีกที กำลังจะเล่นน้ำเหมือนกันอ่ะ

Comment

ตอนนี้ผมก็จะเริ่มเล่นน้ำเหมือนกันครับ แต่จะซื้อให้ดีๆ ไปเลย ไม่อยากมาเสียเงินกับของชิ้นเดียวหลายๆ ครั้งครับ พอได้มาศึกษารูปแบบของระบบก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้เริ่มจะปวดหัวแล้ว ว่าจะวางระบบยังไงดี คงต้องศึกษาให้ดีก่อนที่จะเสียเงิน

Comment

Originally posted by tsawana View Post
                              ตอนนี้ผมก็จะเริ่มเล่นน้ำเหมือนกันครับ แต่จะซื้อให้ดีๆ ไปเลย ไม่อยากมาเสียเงินกับของชิ้นเดียวหลายๆ ครั้งครับ พอได้มาศึกษารูปแบบของระบบก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้เริ่มจะปวดหัวแล้ว ว่าจะวางระบบยังไงดี คงต้องศึกษาให้ดีก่อนที่จะเสียเงิน
                              เหมือนผมเลยครับ
                              หาความรู้มากๆ ปวดหัวเป็นธรรมดา ยิ่งรู้มาก ยิ่งไม่แน่ใจตัวเอง
                              ไม่เป็นไรครับ รอให้ความรู้มันตกตะกอน เอ๊ย ตกผลึกก่อน พอเข้าใจแล้วค่อยเสียเงินดีกว่าครับ

อย่าเพิ่งรีบไปทำอะไร ที่เรายังไม่เข้าใจมันจริงๆ

Comment

Working...
                              X