Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องไม่แสดงผลบนจอคอม คร๊าบ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องไม่แสดงผลบนจอคอม คร๊าบ ช่วยที

ช่วยทีนะคับ ไฟที่คีย์บอร์ด ก้อไม่ติดคับ แล้วก้อไฟฮาร์ดดิสมานไม่กระพริบด้วย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรแน่ พอแตะที่ case แรงหน่อยเครื่อดับเลยคับ

มีผู้รู้ช่วยตอบ ทีคับ ได้โปรด

Comment

ลองเช็คดูสายต่ออุปกรณ์ต่างมันเสียบแน่นดีไหม....ลองเช็คดูก่อน
      Last edited by underground; 22 Dec 2006, 21:09:44.

Comment

พี่คับแล้วผมจะดูไงว่ามีไฟเข้าหรือป่าว แต่ว่าพัดลมกะอะไรในนั้นมันก้อทามงานอ่าคับ

Comment

แล้วสาเหตุ ที่พอผมโดน case แล้วเครื่องมันดับ มีสาเหตุ จากอะไรได้บ้างคับ

Comment

Originally posted by SABAHO View Post
            แล้วสาเหตุ ที่พอผมโดน case แล้วเครื่องมันดับ มีสาเหตุ จากอะไรได้บ้างคับ
            น่าจะเป็นที่สายไฟก็ได้อาจจะเสียบไว้ไม่แน่นดี แล้วเปิดเครื่องใหม่มันติดละป่าว

Comment

สายไม่เน่น สวิชเสียไรเงี้ยครับ รูปดูก่อนที่มันจะทำอย่างอื่นพังไปด้วยนะครับ

Comment

ไอที่ผม บอกว่าจับ แล้วเครื่อง มันดับอ่าคับ มันก้อติดอีกนะแต่มานก้อยังดับอีกอ่าคับ

Comment

การที่ไม่แสดงผลที่จอ คอม มี จากการ์สาเหตุมาจากการ์ดจอ หรือ เมนบอร์ด หรือ ป่าวคับ

Comment

Originally posted by SABAHO View Post
                    ไอที่ผม บอกว่าจับ แล้วเครื่อง มันดับอ่าคับ มันก้อติดอีกนะแต่มานก้อยังดับอีกอ่าคับ
                    งงกับคำอธิบาย... สรุปอาการเครื่องมันติดแลัวดับยังไงเหมือน ReStart ใช่ไหมครับ

Comment

ขอเดานะครับ เคยเปนเหมือนกัน
                      1 ก้าดจอหลวม จับดูดีๆนะคับ (เอาปลั้กออกก่อนนาเด่ว...)
                      2 ไปคล้อกมานมาก่อนอ้ะเป่า ผมเคยคล้อกแร้วเปิดไปติด ปิดไม่ได้ เลยเอาปลั้กออกพักนึงแล้วเสียบใหม่ตอดเฉยเรย
                      3 เชกดูสายไฟทุกเส้นที่จ่ายไฟเข้าเศสครับ ว่ามีสายไหนหลวมรึปล่าว
                      ม่ายแน่จัยว่าจะเปนเหมือนกานป่าวน้ะคับ แต่ผมทามดูแล้วใช้ได้อยู่ครับ โชกดีนะครับ ^^

Comment

ขอบคุณคับ จาลองดูคร๊าบ

Comment

Working...
                        X