Announcement

Collapse
No announcement yet.

Box ผมไดร์ไม่ขึ้น ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Box ผมไดร์ไม่ขึ้น ช่วยทีคับ

ตอนแรกไม่มีข้อมูลก็เสียบติด พอเริ่มลงข้อมูลเริ่มติดบ้างไม่ติดบ้าง
    หลังๆไม่ติดเลยดัง แกกๆๆๆ ถามคนที่รู้เค้าบอกว่าไฟเลี้ยงไม่พอให้ซื้อหม้อแปลงมาเสียบเพิ่ม
    ผมก็ไปซื้อมาแล้วถามที่่ร้านเค้าบอกแบบนี้แหละใช้กับ Box ผม ก็ลองซื้อมา 150 บาท
    กลับมาถึงเสียบดูก็ยังดังเหมือนเดิม
    ผมถอด USB ตัวอื่นออกหมดเสียบแต่ Box ก็ยังไม่ติด ใครพอทราบช่วยทีเด้อ

2.5 หรือ 3.5

Comment

แง่วๆ ดันๆๆ

Comment

2.5 คับเปงของโน๊ตบุค
        ลองเอาไปเสียบเครื่องแฟนก็ติดนะ เก่ากว่าของผมอีก

Comment

ขอดันไปทีคับ เผื่อมีคนทราบ

Comment

ลองทุกช่องของ udb แล้วใช่ป่าวครับ

อาจจะเป็นที่โปรแกรมของเครื่องก็ได้ครับ

Comment

ลองหมดแล้วคับผม โปรแกรมของเครื่องหมายถึงอะไรหรอคับ

Comment

ลองต่อข้างหลังเครื่องรึยังครับ บางทีสายusbจ่ายไฟไม่พอ

Comment

ลองหมดแล้วคับ เสียบหลังเคสเพราะหน้าเคสมันจ่ายไม่พอ
                  แล้วก็ซื้อหม้อแปลงมาช่วยดันไฟแล้วด้วยก็ยังไม่ติด

Comment

สายที่ให้มากับ box จะมีด้านหนึ่ง ที่เป็น 2 หัว ให้ลองเสียบทั้ง 2 หัวกับเครื่องคอม ดูก่อนครับ
                    เพื่อเพิ่มไฟเลี้ยงให้กับ HDD นะครับ

Comment

Originally posted by duen07 View Post
                      สายที่ให้มากับ box จะมีด้านหนึ่ง ที่เป็น 2 หัว ให้ลองเสียบทั้ง 2 หัวกับเครื่องคอม ดูก่อนครับ
                      เพื่อเพิ่มไฟเลี้ยงให้กับ HDD นะครับ
                      ตามนี้ครับ ท่าหัวเดียวไม่ขึ้น ถอดออกเเล้วเสียบใหม่เสียบ 2 หัวครับ
                      ของผมก็เคยเป็น ไฟมันไม่พอครับ บางอันมันจ่ายไฟพอก็หัวเดียว

Comment

2 หัวก็ไม่ขึ้นคับ แปลกจิงๆคอมผมนี่ - -

Comment

Originally posted by Carabao_No.1 View Post
                          ลองหมดแล้วคับผม โปรแกรมของเครื่องหมายถึงอะไรหรอคับ
                          อาจจะเป็นที่ windows ก็ได้ครับ

Comment

ลงใหม่ 2 - 3 รอบแล้วเหมือนเดิมคับ

Comment

แปลกจริงไปเสียบเครื่องคนอื่นใช้ได้ ผู้ต้องสงสัยรายสุดท้ายก็ต่องเป็น เมนบอดแล้วครับ

Comment

Working...
                              X