Announcement

Collapse
No announcement yet.

ํLenovo3000Y410มีปัญหาคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ํLenovo3000Y410มีปัญหาคับช่วยที

คือไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรอะครับ ใช้งานไปซักพักแล้วมันก็ค้างเฉยเลย กดปุ่มอะไรไม่ได้ ทำอะไรไ่ม่ได้ ต้องกดปุ่มปิดอย่างเดียวหง่าาาา ทำไงดี

นี่เป็น spec ของ LENOVO3000 Y410 ตัวนี้ครับ เป็นรุ่นที่คีย์บอร์ดไม่มีภาษาไทย แต่ทำ สติ๊กเกอร์มาให้ติดแทนอะคับ ใต้ตัวเครื่องจะใช้ Name: 7757

CPU: T5450 1.66GHz
    Ram: 667MHz 1024*2 MB
    GPU: XMA3100 ประมาณนี้แหละครับ รู้แต่มัน on board
    Chipset: Intel(R) 965 Express Chipset Family
    HD: 5400rpm
    Display: 14.1 WXGA
    Camera 1.3M
    ช่วยหน่วยนะคร้าบบ ขอบคุณมาก เพิ่งชื่อมาตอนเดือน มีนาคม นี้เองอ่า

ลงwindows อะไรอ่ะคับ ถ้าคิดว่าwindows ไม่มีปัญหาอาจจะเกิดปัญหาจาก Hardware ก็ได้นะคับ ทางที่ดีเอาไปเข้าศูนย์ให้เค้าดูอาการก่อนดีกว่าคับ

Comment

วินโดว์ XP servicePack2 Skz อ่าคับ
      ถ้าเกิดจากฮาร์ดแวร์เนี่ยเป็นได้จากอะไรมั่งหรอคับ

Comment

Working...
      X