Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คเอามาจากอเมริกาใช้ในไทยได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คเอามาจากอเมริกาใช้ในไทยได้รึเปล่าครับ

หรือว่าต้องทำอะไรอย่างอื่นอีกบ้าง

ช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกๆ คนคร๊าบบ

อืมมม

อย่างเช่นพวกหม้อแปลง แบตตารี่ อะไรพวกนี้อะครับ

หรือมีอย่างอื่นอีกมั๊ยที่ต้องเปลี่ยนอ่า..

Comment

ใช้ได้สิครับแค่ลงภาษาไทยจากแผ่นWindowsที่ติดมากลับเครื้องนะครับผมก็ใช้อยู่ไม่มีของเถื่อนที่USAเข้าจะให้ของแท้มาหมด

หม้อแปลงเราชื้อใหม่ครับใช้กันได้มีขายตามร้านครับ
      Last edited by wasan777; 20 Jun 2008, 20:43:43.

Comment

ก็ดูว่าหม้อแปลงใช้ไฟกี่โวลครับ บ้านเรา 240โวล์

Comment

มันต้องแก้ emei ก่อนครับ ถึงจะใช้ได้.....................อุอุอุ ล้อเล่น

อเมริกา น่าจะใช้ไฟ 220v เท่าบ้านเรา

สรุป (น่าจะ)ใช้ได้ ไม่มีปัญหา

รอท่านข้างล่างมานอนยัน

Comment

ไวจริงๆ ครับ

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ก็ดูว่าหม้อแปลงใช้ไฟกี่โวลครับ บ้านเรา 240โวล์
              อูยยยยย.......เกินจากแถวบ้านโผม ไป 20v แนะ(สงสัยจะเป็นโหมด overvolt)

แถวนั้น สงสัยไฟแรงจัด

Comment

Originally posted by zman View Post
                อูยยยยย.......เกินจากแถวบ้านโผม ไป 20v แนะ(สงสัยจะเป็นโหมด overvolt)

แถวนั้น สงสัยไฟแรงจัด
                ดูจากหม้อแปลงข้างๆครับ

Comment

ไฟ110นี่
                  ดูที่หม้อแปลงครับ
                  น่าจะใช้ไ้ด้

Comment

เคยซื้อของจากเมกามาอ่ะคับ
                    โหลดลง ใต้เคื่องอ่ะคับ
                    กลับมาถึง เอามาเสียบแล้วไหม้เลยคับ

Comment

ผมก็มีคับ ของเอเลี่ยนแว
                      เด็กสวนเหมือนกันปะคับ
                      ผมOSK125

Comment

Originally posted by Dekmap02 View Post
                        เคยซื้อของจากเมกามาอ่ะคับ
                        โหลดลง ใต้เคื่องอ่ะคับ
                        กลับมาถึง เอามาเสียบแล้วไหม้เลยคับ
                        สมน้ำหน้า

Comment

กั่กๆ

Comment

ที่อเมริกาใช้ไฟ150มิใช่เหรอ ผมไม่รู้นะ รู้แต่ว่า ซื้อมาทำไม แป้นคีย์บอร์ดมีแต่ภาษาอังกฤษ
                            ต้องเอาสติกเกอร์ไทยมาแปะอีกอะ

Comment

Originally posted by gtwentyone View Post
                              ที่อเมริกาใช้ไฟ150มิใช่เหรอ ผมไม่รู้นะ รู้แต่ว่า ซื้อมาทำไม แป้นคีย์บอร์ดมีแต่ภาษาอังกฤษ
                              ต้องเอาสติกเกอร์ไทยมาแปะอีกอะ
                              เมพก้อใช้อยู่อ่ะคับ คียบอรด์อังกิต อ่ะ
                              ม่ะเห็นต้อง เอา ภาษาไทยมาแปะเลยอ่ะ
                              ปรกติ ทีพิมๆ กัน นี้ ม่ะได้มอง คียบอรด์กันหรอกครับ
                              พี่ก้อลองดูดิ เพื่อนๆเมพทีร้านทุกคน มัน ก้อ เหมือนกันอ่ะ
                              คียบอรด์ทีร้านเนต เมพ มัน เหลืองๆ แล้วอ่ะ อักษร ลอกไปหมดแล้ว 55555
                              พีพีลองดูคับ แค่วางมือก้อพิม ได้แล้วอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X