Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำเว็บของกลุ่ม ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำเว็บของกลุ่ม ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรดีคับ

สิ่งที่ควรมีคือ
    1.Webboard
    2.ประกาศ
    3.บทความต่างๆ
    ขอที่ใช้จดโดเมนฟรี หรือว่าเป็นสำเร็จรูปได้ยิ่งดี
    ขอที่สามารถไปใช้กับ Dreamweaver ได้
    ขอบคุณครับ

รอพี่ ไมโครซอร์ฟท์มาตอบละกัน

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
        ถ้าเว็บสำเร็จรูปลองดูเหมือนที่ผมทำไหมครับ ผมจะใช้ Php-Nuke มาทำ แล้วมาตัดแต่งแก้ไขโค้ดต่างๆให้บล็อคออกมาตามที่เราต้องการ แต่ส่วนใหญ่จะได้ที่ปรึกษาจากเว็บเพื่อนบ้านอีกที จะเรียกว่าเป็นอาจารย์ก็ได้ Thainuke.org แต่ตอนนี้ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ เพราะเพิ่งเริ่มเรียนรู้ php เอง หรือจะใช้เว็บบอร์ดสำเร็จรูปอย่าง SMF ก็ได้ SMF Thailand ทีแรกอยากจะใช้ตัวนี้เหมือนกัน แต่เราต้องสร้างหน้า Index ขึ้นมาเอง แล้วค่อยเรียกไปยังหน้าเว็บบอร์ด ตัวอย่างก็ดูง่ายๆก็ที่นี่เลยครับ SMF Thailand

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
          ถ้าเว็บสำเร็จรูปลองดูเหมือนที่ผมทำไหมครับ ผมจะใช้ Php-Nuke มาทำ แล้วมาตัดแต่งแก้ไขโค้ดต่างๆให้บล็อคออกมาตามที่เราต้องการ แต่ส่วนใหญ่จะได้ที่ปรึกษาจากเว็บเพื่อนบ้านอีกที จะเรียกว่าเป็นอาจารย์ก็ได้ Thainuke.org แต่ตอนนี้ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ เพราะเพิ่งเริ่มเรียนรู้ php เอง หรือจะใช้เว็บบอร์ดสำเร็จรูปอย่าง SMF ก็ได้ SMF Thailand ทีแรกอยากจะใช้ตัวนี้เหมือนกัน แต่เราต้องสร้างหน้า Index ขึ้นมาเอง แล้วค่อยเรียกไปยังหน้าเว็บบอร์ด ตัวอย่างก็ดูง่ายๆก็ที่นี่เลยครับ SMF Thailand

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X