Announcement

Collapse
No announcement yet.

raidmax530ss มันไม่พอรึ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• raidmax530ss มันไม่พอรึ?

เครื่องแฟนครับ X3 8450 AX78 OCZ6400 1GB*2 HDD WD160*2 SAPPHIRE3870DDR4 512MB FAN12"*3 DVD*2 พอOCไปที่ 2.4 ซิ้งเดิม.. มันเริ่มเอ๋อบางครั้งก็ปกติบางครั้งก็เล่นเกมส์แล้วรีสตาร์ทเอง....สงสัยไฟไม่พอใช่เป่าท่าน...จะได้ปล่อยทิ้ง

Originally posted by nookie444 View Post
    เครื่องแฟนครับ X3 8450 AX78 OCZ6400 1GB*2 HDD WD160*2 SAPPHIRE3870DDR4 512MB FAN12"*3 DVD*2 พอOCไปที่ 2.4 ซิ้งเดิม.. มันเริ่มเอ๋อบางครั้งก็ปกติบางครั้งก็เล่นเกมส์แล้วรีสตาร์ทเอง....สงสัยไฟไม่พอใช่เป่าท่าน...จะได้ปล่อยทิ้ง
    ถ้าOCแล้วใช้งานค้างหรืออืดๆOCไม่เสถียนอะครับหรือไฟที่+ไปไม่พอใช้CPUกิน
    ความร้อนก็มีผลที่ทำใครเคื้รองรีครับแนะนำนะครับชิ้งเดิมๆไม่ควรOCครับมันไม่ได้ทำมาOC
    อาการจากSWไม่พอคือมันจะดับไปเลยนะครับ

Comment

IDLE 37C FULL 47 เองนะท่าน

Comment

oc เบาเองนะครับ...

Comment

เป็นไปไม่ได้ที่ไฟไม่พอผมว่า ผมว่าแรมไม่ไหว ไม่เชื่อลอง occt ดู

Comment

เป็นได้หลายอย่างงับ อย่างที่ว่า o\c แล้วไฟไม่พอ หรือ o\c แล้วไม่เสถียร เกิดจากจ่ายไฟให้ cpu ไม่พอ หรือ แรมตัน ลองไล่ๆดูครับ

Comment

PSU RAIDMAX RX530SS 530W. มันวัตต์เต็มเป่าครับท่าน

Comment

ลองถอด HDD ออกสักลูกแล้วลองเล่นดูว่าจาเป็นเหมือนเดิมป่าว
                ถ้าเป็นเหมือนเดิมก็ PSU นะล่ะ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  เป็นได้หลายอย่างงับ อย่างที่ว่า o\c แล้วไฟไม่พอ หรือ o\c แล้วไม่เสถียร เกิดจากจ่ายไฟให้ cpu ไม่พอ หรือ แรมตัน ลองไล่ๆดูครับ
                  สนับสนุนครับ เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X