Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพพพพพ ด่วนครับ p5kc ม้ายมีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพพพพพ ด่วนครับ p5kc ม้ายมีเสียง

สงสัยต้องรบกวนอีกแล้ว จนปัญญาจริงๆไม่รู้จะทำไงดี เสียงไม่มีเครื่องขึ้นหมายตกใจสีเหลืองที่ "Audio device on high difinition audio bus" สั่งให้เครื่อง uninstall ก็ไม่ยอมออก สั่งให้ update driver ก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเอาแต่เงียบอย่างเดียว มันคืออะไรครับเจ้า hardware ตัวนี้เกี่ยวกับอาการเสียงไม่มีนี้ไหม เครื่องมันจะฟ้องตอนที่ลง driver sound ว่า " ติดตั้งไดรเวอร์ Realtek HD Audio ล้มเหลว " เครียดมากเลยครับ ดูหนังกเหมือนดูหนังใบ้ เล่นเกมส์ก็เหมือนเล่นกะคนใบ้...5

ดัน ด่วนๆ

Comment

http://www.realtek.com.tw/Downloads/...&GetDown=false

ไปลองดูหน้านี้ครับ ดาวโหลด driver แล้วเอามาลงดูครับ

Comment

ลองเเล้วอ่าแต่ก็เหมือนเดิม ท่านเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างป่าว

Comment

ถ้าลองดาวน์โหลดไดรเวอร์มาลงแล้วยังไม่ได้ อาจเป็นที่ ชิป ซาวด์ออนบอร์ดมีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

พึ่งซื้อมาเมื้อกี้เอง มีปัญหาซะและ
            อย่างนั้นผมควรส่งร้านช่ายป่าว

Comment

เคลมไป ครับ -*-

Comment

ผ่านและมีท่านเทพแนะมา

Comment

ลองไปปิดซาวด์ที่ Bios ก่อน
                  จากนั้นเปิดเครื่อง ลบไดรฟ์เวอร์ให้หมด
                  ลองไปเปิดใหม่ แล้วลง Driver ครับ

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
                    พึ่งซื้อมาเมื้อกี้เอง มีปัญหาซะและ
                    อย่างนั้นผมควรส่งร้านช่ายป่าว
                    ก็คงต้องเป้นอย่างงั้น หุหุ

Comment

Working...
                    X