Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ คอมดับไปแล้วเปิดไม่ขึ้นเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ คอมดับไปแล้วเปิดไม่ขึ้นเลยครับ

คือคอมอีกเครื่องนึง กำลังเล่นเน็ทอยู่ดีๆมันก็ดับไป แล้วลองเปิดดู ไฟที่ case ติด
    แต่พัดลมที่ case + sink + power ไม่ติดเลยครับ เครื่องก็ไม่ทำงาน
    ลองถอดปลั๊กทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงแล้วเปิดใหม่ดูมันก็เหมือนเดิม กดปุ่มเปิดเครื่องปุ๊ปไฟติดแต่
    เครื่องไม่ทำงานครับ

มันมีปัญหาที่ส่วนไหนเหรอครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองไล่ขยับ สายไฟต่างๆดูครับ ดึงออกแล้วเสียบไหม่ บางทีมันไม่แน่น

Comment

ก่อนหน้าที่จะเป็นไปทำอะไรมันรึเปล่าครับ

เล่นอยู่ดีๆ แล้วดับ น่าจะมาจาก PSU ครับ

Comment

ก่อนหน้านี้ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ อยู่ๆก็ดับวูบ แล้วปิ๋ว...... เปิดไม่ขึ้นเลย งงเต๊ก

Comment

Psu แน่ๆๆ

Comment

ผมก็คิดว่าเปนที่ power แต่งงที่ไฟ case มันติดอ่ะครับ เลยมึนเลย

Comment

ลองดูสายไฟ 24 พินน่ะครับ ถอดออกมาแล้วไส่ไปไหม่ ถ้าไม่ติดก็ไปหา PSU มาเทสเอาครับ

อย่าไปรั้นมัน PSU เสียนี่อันตรายเดี๋ยวมันจะไหม้กันหมด

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ลองปัดฝุ่นที่การ์ดจอ กับ แรม มาทำความสะอาดดูครับ

Comment

Working...
                X