overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียของ S41 LM63 หน่อยคับ

OverclockZone Member

Exclamation ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียของ S41 LM63 หน่อยคับ

เรียนทุกท่านที่ใช้ S41 ทุกรุ่นอธิบายให้หน่อยคับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ชื่อรุ่นฟังแล้วไม่เท่ห์อะครับ.. ฟังแล้วเหมือนเป็นยี่ห้อบุหรี่ LM :P

ล้อเล่นนะครับบบบ

ขอความคิดเห็นจากทุกคนนะครับตัดสินใจซื้อสินเดือนนี้

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ถ้าเทียบราคากับประสิทธิภาพถือว่าคุ้มครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

มันไม่ให้เราฟรีๆ อ่ะครับ นอกนั้น OK ครับ

OverclockZone Member RicarD๐`'s Avatar

สวยงาม แรงเร็ว สุขุมนุ่มลึก

กลัวไฟดูดงับ ผมไม่ชอยมั่กๆ แบรนดูไม่เท่งับ แต่สวย

คุ้มค่ากับราคา แต่ใช้ไปสัก 2 ปี ไม่รู้จะยังทนอยู่ป่าว ถ้าไม่ได้เอาไว้เล่นเกม เอารุ่นอื่นราคาถูกๆดีก่า

แล้วเรื่องไฟดูดล่ะคับมันจะหายยังอ่ะคับ
    แล้วเรื่อง ดีวีดี ไรท์ด้วยอ่ะเป็นยังไงบ้างแล้ว

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ข้อดี
    1 สวย บอดี้ดีทำจากโลหะ ระบายความร้อนเยี่ยม เรื่อง ไฟดูดไม่เสมอไฟถ้าบ้านเดินสายไฟถูกต้องไม่ดูดครับ
    2 ถูกเมื่อเทียบกับความแรง 30k ในประเทศแห่งนี้จะหาตัวไหนเล่นเกมส์ได้ดีกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว
    3 ใช้ไปเถอะครับ อย่าว่าแต่2ปีเลย มันอยู่ที่การใช้งาน
    4 Port เชื่อมต่อต่างๆ ครบครั้น แม้แต่ HDMI ก็มีถ้าที่บ้านมี LCD ใหญ่ๆ ท่านจะรักมันมากขึ้น
    5 Driver ครบทั้ง xp / vista
    6 เพื่อนเยอะ เครื่องมีปัญหา คนช่วยตอบเพียบบบบบ

ข้อเสีย
    1 มีคนใช้กันเยอะ อาจจะรู้สึกไม่เท่เลย ใครๆก็ใช้ ^^
    2 มันแรงน้อยกว่า F8 Y510 G1
    3 ต้องเสียเงินซื้อสาย HDMI ^^ (ถ้าท่านใช้มันน่ะ)

สรุป ถ้าชอบเล่นเกมส์ เรอว่า ต้องใช้ VGA ทำงานและที่สำคัญงบจำกัด ก็ไปซื้อมันมาเถอะครับ

แล้วเรื่องราคาล่ะคับช่วย Update ให้หน่อยคับ
    แบบรวม vat เท่าไร ผมจะซื้อที่เซียร์ซื้อร้านไหนดีอ่ะ

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

ราคานี้ถูกแล้วครับ ผมใช้ s41-357 อยู๋นะ ซื้อมาจะ 2เดือนแล้วยังแรงเหมือนเดิมเลยนิ อิอิอิ สเปกในตำนานจริง

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

ผมก็สนใจอยู่ครับ แต่เก็บตัง รอ อยู่ (รออีกสัก เดือน-2 เดือน) น่าสนใจดี ครับ แต่การ์ด จอนี่ สิ ผมอยากได้ ATI มากกว่า ท่านใด่มีข่มุลเพิ่ม เติม ก็หัยข้อมุลมาจะดีมากนะครับ อิอิ

ปล. มันมีป่าวโน๊ตบุค ประกอบเอง อ่ะ (ถูกใจบางอย่าง ไม่ถูกใจก็หลายอย่าง) แง่มๆ

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

ข้อเสียของ BenQ คือศูนย์บริการและอะไหล่แพงมาก
    คือขาย NB ถูกแต่ฟันอะไหล่

Quote Originally Posted by baraqkak View Post
    ข้อเสียของ BenQ คือศูนย์บริการและอะไหล่แพงมาก
    คือขาย NB ถูกแต่ฟันอะไหล่
    ลืมคิดข้อนี้เลย พึ่งทราบว่าอะไหล่แพง กำละไง

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ผมอยากได้ S41 มากมาย

แต่ติดอยู่ 2 ปัญหา

1.ลำโพงเสียงไม่โดนใจอ่า (ข้อนี้สำคัญเลย)
    2.DVD Writer ต้องเสียงดวงเอา

ตอนผมไปซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องนี้ HP 2626TX สเปค S41 ตัวท๊อปสเปคไม่โดน

แต่ตอนนี้สเปคโดนมากมาย

ทำไมเพิ่งมาออกเนี่ยย

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

ผมไม่ชอบนโยบายขายถูกแต่ฟันค่าอะไหล่เพราะตอนนั้นเค้าเรียกเท่าไหร่คุณก็ต้องจ่าย เหมือนโดนมัดมือชก คล้ายๆกับมีดโกนหนวดยี่ห้อหนึ่งตอนซื้อด้ามถูกมากแต่พอใปซื้อใบมีดก็รู้ซึ้ง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

เคยไปซ่อมกันเรอครับ ถึงรู้ว่าแพง แล้วแพงนี้เทียบกะอะไรครับ sony lenovo hp asus หรือว่า acer ครับ ใครเคยซ่อมช่วยบอกหน่อย ถามเพื่อใว้ประกันหมด(อีก2ปี)

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ผมว่า Sony,Apple น่าจะแพงกว่านะ

= ="

ไม่แพงธรรมดา โครตๆๆ แพง

OverclockZone Member saksith's Avatar

ข้อดี แรงที่สุดในบรรดา ราคาไม่เกิน 35K
    ข้อเสีย ทำไมมันไม่มาจัดรายการตอนcommart thailand 2008 ที่ผ่านมา ฮือๆๆ

เห้ อแล้วทำไงดีล่ะ
    ข้อดีก็เยอะข้อเสียก็มีนะ
    แต่ทำไงได้ของอย่างนี้มันก็ต้องลองดูเนอะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks