Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่จัดสเป็คให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่จัดสเป็คให้หน่อยครับ

รบกวนพี่จัดสเป็คให้หน่อยครับ คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไรครับ ผมเอามาเล่นเกม 60% ดูหนัง 30% อื่น10% (โหลดบิทเล่นเวปนิดหน่อยอะคับ)

คือว่าผมอยากได้จอ 24" ครับ ขอเล็งๆตัว ASUS MK241H ผมเตรียมไว้ 15K-18K ครับหรือว่าพี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับสำหรับจอครับ
    ส่วนในกรณีของเครส ไม่เอา ฮาร์ดดิส กับ dvd-Rw คับ มีงบ 25K - 30K ครับ ที่ผมเล็งๆไว้ก็มี

cpu - E8400 พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ งบ 7k

vga - อันนี้ผมยังไม่แน่ใจอะคับ ระหว่าง En 9600, En 8800 และ HD 4850 รองรับ sli หรือ CrossFire ในอนาคตครับ (ตอนนี้เอา 1 ตัวก่อนคับ) งบ 7-8K

ram - Geil Ultra Series 240 (2*1 G) พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ งบ 2 K

MB - P5N32-E SLI (คืออยากได้รองรับ sLI ด้วยอะคับ 16*16 ครับ ) พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ (ชิป intel กับ nvidia) งบ 8 K

power supply - ไม่รู้เรื่องเลยอะครับ งบ 2 K

case - เอาแบบสวยๆ พัดลมเยอะๆอะคับ ไม่ใช้น็อตอะครับ งบ 2 K

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและชี้แนะ ทั้งหมดครับผม
    Last edited by razorsedge; 20 Jun 2008, 23:42:00.

เคสแบบไหนไม่ใช้น็อตหว่า

Comment

ที่ใช้ล็อคเป็นพลาสติกอะครับ เรียกไม่ถูกอะ 0.0

Comment

ดันๆๆๆ

ไม่มีใคร มาช่วยแนะนำสเป็ค เลย แง้ๆๆๆๆ

รบกวนพี่มาแนะนำหน่อยนะคับ

Comment

ดันอีกทีเพื่อความหวัง จะมีคนมาแนะนำ

Comment

intel e8400 6,500
            asus P5N32-E SLI 8,000
            geil ulta 1gb/800*2 2,000
            sapphire hd4850 6,500
            silver stone 500w 2,300
            case 2,000 อัีนนี้ต้องไปดูเอาเองครับ
            total 27,300

ปล.จอก้อต้องไปดูด้วยสายตาตัวเองงับชอบแบบไหนก้อเอาแบบนั้น

Comment

Originally posted by razorsedge View Post
              รบกวนพี่จัดสเป็คให้หน่อยครับ คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไรครับ ผมเอามาเล่นเกม 60% ดูหนัง 30% อื่น10% (โหลดบิทเล่นเวปนิดหน่อยอะคับ)

คือว่าผมอยากได้จอ 24" ครับ ขอเล็งๆตัว ASUS MK241H ผมเตรียมไว้ 15K-18K ครับหรือว่าพี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับสำหรับจอครับ
              ส่วนในกรณีของเครส ไม่เอา ฮาร์ดดิส กับ dvd-Rw คับ มีงบ 25K - 30K ครับ ที่ผมเล็งๆไว้ก็มี

cpu - E8400 พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ งบ 7k ให้ผมเลือก ผมก็เลือก Q6600 ครับ ผมไม่คิอว่า E8400 มันจะทำงานได้ดีไปกว่า Q6600 เยไม่แต่น้อย เวลาใช้งานจริงๆ

vga - อันนี้ผมยังไม่แน่ใจอะคับ ระหว่าง En 9600, En 8800 และ HD 4850 รองรับ sli หรือ CrossFire ในอนาคตครับ (ตอนนี้เอา 1 ตัวก่อนคับ) งบ 7-8K HD4850 ครับ แรงของจริง

ram - Geil Ultra Series 240 (2*1 G) พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ งบ 2 K ตัวนี้ดีครับ ซิ้งส้ม 4-4-4-12

MB - P5N32-E SLI (คืออยากได้รองรับ sLI ด้วยอะคับ 16*16 ครับ ) พี่ๆมีตัวอื่นๆแนะนำเปล่าคับ (ชิป intel กับ nvidia) งบ 8 K แบบนี้ก็อดใช้ HD4850 CF ตัวแรงซิครับ

power supply - ไม่รู้เรื่องเลยอะครับ งบ 2 K SILVERSTONE 500W 2300

case - เอาแบบสวยๆ พัดลมเยอะๆอะคับ ไม่ใช้น็อตอะครับ งบ 2 K ไปเลือกเอาเองครับ สวยคุณกับ สวยผม รับประกันว่าไม่เหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและชี้แนะ ทั้งหมดครับผม
              .

Comment

ขอบคุณพี่ bwz1cpl28c กับพี่ wikorn มากครับ

ถ้าผมใช้ hd4850 รบกวนพี่แนะนำ บอร์ดที่รองรับ cossfire ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

P5E ก็ดีครับ ราคาไม่แพงแล้วครับ

Comment

ช่วยดันครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

คับ ขอบคุณมากๆคับ พี่ wikorn

Comment

Working...
                      X