Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อย DELL XPS M1330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อย DELL XPS M1330

ผมสนใจ DELL XPS M1330 ( ขอความคิดเห็น ผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ )
    แต่เห็นเขาว่ากันว่า ตรงแป้นคียซ้ายมือ อุ่นๆ เพราะฮาร์ดดิส
    แล้ว ไฟดูด ด้วย มันน่ากลัวไหมครับ ถ้าพูดถึงระยะยาว แล้วมันจะหายไหม
    เห็นราคา 38 ที่ คอมมาท แต่ cpuT5xxx จำไม่ได้ มันดีไหม ถ้าใช้ทำงาน รันโปรแกรม หนักๆ แล้ว เล่นเกมบ้าง เช่น BattleField2 หรือ NFS ครับ
    แล้ว ใครพอรู้ราคา ของตัว CPU T7500 บ้าง ครับ

ปล. 8400GS นี่ มันจะดีไหมอะครับ เพราะเห็นบอกกันว่า GS ไม่ดี

จริงครับ บริเวณที่วางมือด้านซ้ายของ XPS 1330 , 1530 เป็นตำแหน่งของฮาร์ดดิสครับ
    ความร้อน(อุ่น) ขึ้นเร็วมาก เพราะบริเวณนั้นดันทำด้วยวัสดุคล้ายโลหะด้วย
    เป็นปัญหามากเลยครับถ้าชอบเล่นเกมส์แนว FPS (counter strike , BF2142 , COD4 , crysis)

และ Nvdia GeForce 8400m GS ไม่เหมาะกับเกมส์ FPS ใหม่ๆด้วยครับ

BenQ S41 ครับ คุ้มที่สุด ดีที่สุด สวยด้วย

Comment

ผมว่าตัวนี้ดีไซต์กินขาดมากมายชอบมากแต่ไม่มีตัง

เรื่องความร้อนนั้นผมว่าก็ปรกตินะครับยิ่งถ้ามีอุปกรณ์เช่น HDD หรือ CPU

อยู่ตรงไหนตรงนั้นก็มีอุณหภูมิสูงเป็นธรรมดา ผมว่าถ้าไม่ซีเรียดมาก

หรือใช้งานได้ไม่ดับผมว่าก็พอรับได้นะครับ

Comment

Vostro เลยท่าน ไฟไม่ดูด ถึกดี

Comment

Working...
        X