Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้เก่าไปหรือยังฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้เก่าไปหรือยังฮะ

Nf7-s Rev2.0 Barton2500+@3200 Geforce Fx5200 Ram Kingston 512/400 *2 chip Hynix Bt-d43 Harddisk320 Gb

***เล่นจนรู้สึกว่ามันช้าๆไปแล้วฮะ อยากทราบว่าถ้าจะยกเครื่องใหม่เลย กับเสียตังอัฟ แค่บางชิ้น อันไหนดีกว่ากันครับ ควรทำชิ้นไหนบ้างแนะนำทีคับ ส่วนมากก็เล่นเกมส์ออนไลน์ โหลดบิต ตัดต่อบ้างนิดหน่อยคับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายแนะนำที ประกอบเครื่องนี้ไป2ปีที่แล้ว 5-6 หมื่น จบละ ของแต่งในเครื่องอีก ขอบคุณครับ

เปปลี่ยนการ์ดจอ กะเพิ่มแรม เป็น 2 GB ก็โอเคแล้วครับ ใช้ไปได้อีกนานโขครับ

อย่าไปบ้าตามเทคโนโลยีเลยครับ เอาแค่พอมีพอใช้ ลองหางบซัก 9000-10000ครับ

Comment

อัพดีกว่าคับเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Geforce 7900 GT คับแล้วก็อัพแรมพิ่มคับจะซื้อใหม่รอ C2D
      ของ Intel ตัวใหม่คับเคส 4M คับราคาพวก E6300ขึ้นไปก็จะลดลงคับ

Comment

ผมว่านะ อัพแรม บวก การ์ดจอ แรมก็ 1GB*2 การ์ดจอก็ 7600GS AGP ก็พอคับ cpu แรงแล้ว

Comment

ถ้าซื้อ แรม 1 Gb มาใส่เพิ่มจะได้ไหมคับ เพราะเสียดายคู่เก่า หามายาก Chip Hynix เนี่ย มันจะเป็น Dual ไหมคับ

Comment

แล้วอีกอย่างการ์ดจอ 7600 Gs ควรซื้อของยี่ห้ออะไรดีคับ ส่วน7900 Gt มันเป็น Pci-express นี่คับ บอร์ดผมไม่น่าจะรองรับได้อะ

Comment

ตามข้างบนบอกอ่ะครับเปลี่ยนการ์ดจอก่อน ผมว่าแต่ละยี่ห้อก็พอๆกันครับดูที่ประกันดีกว่า
              อันไหนเคลมง่ายเผื่อดวงไม่ดีเจอตัวแย่ๆ เงินเหลือก็เพิ่มแรม ( ลองหายืมตัว 1 GB ของเพื่อน
              มาลองดูก่อนก็ได้ ) ให้มันวิ่งดูอัลอ่ะใส่สามแถวเลยชิปธรรมดานี่หล่ะมันวิ่งบัสสองร้อยได้อยู่แล้ว

เครื่องยังแรงอยู่ครับผมก็ใช้สเปคนี้เปรียบเทียบกับ 939 3500+@2.7 แล้วไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

ราคาการ์ดจอที่ว่ากันประมาณเท่าไหร่ฮะ หาดูไม่เจอเลยคับ เจอแต่ที่เป้น Pci-Express อะคับ

Comment

เอาก้าดจอยี่ห้อรัยอ่ะครับ(อานนี้อยู่ที่ท่าน) เหนด้วยกับอัพแรมเปน2G หา 1G มาลงเลยก็ได้ครับทำDual กัน
                  แหมสเปกพอๆกันเรยน้ะคับ^^ อยากอัพเหมือนกัน

Comment

การดจอ xfx 7300GT AGPมือ1ประมาน3000คับ
                    แรม1Gตอนนี้ก็น่าจะโอเคคับ
                    PSUอาจไม่พอต้องเปลี่ยนคับ

Comment

spec คล้ายกันเลยนะครับผมกะจะอัพเหมือนกัน...คอ..เดียวกันครับ..

Comment

psu ผม Enermax 350w มั้งฮะ ซื้อมาตอนประกอบเลย อิอิ แต่การ์ดจอนี่ดิ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีฮะ

Comment

Fx 5200 ก็ถือว่าขั้นต่ำนะครับ แต่คงไม่ถึงกับว่า เก่าเกินหรอก พอใช้ครับ

Comment

Working...
                          X