Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากดู Hidef ครับ แต่ไม่รู้จะ Up อะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากดู Hidef ครับ แต่ไม่รู้จะ Up อะไรดี

จาก Spec เดิม ๆ นะครับ

CPU : Thoroughbred 2000+ (กำลังจะกลายเป็น BARTON 2500+)
    M/B : A7N8X-X
    RAM : DDR 1.2 GB
    HARDDISK : IDE 80 GB.
    VGA : ATI RADEON 9600 BRAVO 256 MB. (AGP)

คืออยากจะดูไฟล์ที่เป็นพวก Hidef กับ Blueray ที่โหลดมาจาก bit น่ะครับ

เคยโหลด Steamboy มา ดูกับ KM Player กับ CoreAVC

ปัญหาคือภาพกระตุก เสียงแซงหน้าภาพ ก็เลยคิดว่าเครื่องคง Run ไม่ไหว

พอที่จะ Up อะไรเพิ่มเติมได้บ้างมั๊ยครับ อยากดูจริง ๆ อ่ะครับ

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

CPU ไม่น่าจะไหว แล้ว RAM ก็ควรเพิ่มด้วย

Comment

Hidef จะดูต้องอัพจอครับ ควรจะ LCD 24" เพราะรองรับ 1080P ถ้าต่ำกว่านี้มันไม่ใช่มารตฐานHidef

แล้วก็การ์ดจอครับ พวก ATI HD2XXX ขึ้นไปครับมันรองรับHD ทำไห้ไม่กินแรงCPU

Comment

cpu ram ตามด้วย vga

Comment

แทบทั้งเครื่องเลยครับ ลองดูๆ เป็น C2D ตัวเล็กๆ ก็ไหวครับ

Comment

^ ^ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

Comment

สรุป ไม่ต้องอัพหรอกครับ

ซื้อใหม่เลยครับ

อยากดูเหมือนกันนี่นี่ พวก Hidef อ่ะ แต่ขี้เกียจรอมันโหลด...

Comment

ดูแล้วเปลี่ยนทั้งเครื่องเลยทั่น เก็บไว้ได้แต่ hdd

จัดเป็นสเปค dual core ค่ายไหนก็ได้

งบเหลือก็จัด BluRay Drive กับจอใหญ่ๆ มาด้วยเลย 555

Comment

ฮาดดิสไม่พอ การ์ดจอไม่ไหว ซีพียูไม่อำนวย กึ๊ยๆ

ผมว่า อย่าลืมอัพฮาดดิสด้วยนะครับ แผ่นเต็มๆเรื่องเดียวซัดฮาดดิสท่านไปครึ่งลูกแว้วว

Comment

เล่นไฟล์แบบ Rip 1080p
                    ซีพียูควรเป็นรุ่น 2 core ครับ
                    สำคัญเป็นอันดับแรกๆ การ์ดจอ x1300 ยังลื่นๆเลยครับ
                    สรุปท่านคงต้องเปลี่ยน cpu+m/b ก่อนเป็นอันดับแรกครับ

Comment

ยกชุดครับ เว้นฮาร์ดดิสอย่างเดียว

Comment

ไม่เคยดูหนังพวกนี้เหมือนกัน แต่ถ้ามันกินเครื่องมากๆแบบนี้ผมก็ไม่ดูดีกว่า

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
                          ไม่เคยดูหนังพวกนี้เหมือนกัน แต่ถ้ามันกินเครื่องมากๆแบบนี้ผมก็ไม่ดูดีกว่า
                          ถ้าดูแล้วจะรู้ว่า มีโรงหนังที่บ้านมันดียังไง

Comment

Working...
                          X