overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Default พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงหันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ
    ปล ผม3เืดือน ส่วนมากเปลี่ยนเพราะไปลองversion ต่างๆ ตาม เวปบิตอ่าครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ผมเปลียนทุก3เดือนเครื่องมันเริ่มช้าก็เลยต้องลงใหม่ แต่ส่วนมากไม่ลงใหม่ครับผมทำghostไว้ครับเลยไม่ต้องมานั้งลงใหม่

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ทุก 1 ปี สำหรับเครื่องที่ใช้ทำงานต่อเนื่องครับ

แต่ทุก 2 เดือน สำหรับเครื่องที่ใช้เพื่อความบันเทิงครับ ^^

และแทบจะทุกครั้งที่มีการโยกย้าย convert partition HDD - - (ทำทีไรพลาดทุกที ลงใหม่ไป)

OverclockZone Member independent131's Avatar

ลงใหม่ทุก2-3 เดือนครับ
    ลงใหม่เพราะใช้ไปนานๆ เริ่มอืด
    และลองตัวใหม่ไปเรื่อยๆ

OverclockZone Member Coolsman's Avatar

ผม ครึ่งปี อ่ะ ใจเย็น + ขี้เกียจ อิอิ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ส่วนตัวเป็น ช่าง เดือนเดียว ก้อลงใหม่แล้วครับ

เพราะทำตัว Ghost ส่วนตัวอ่ะครับ เสียก้อ Ghost ใหม่เลย อิอิอิ

OverclockZone Member nana_am2_x2's Avatar

ประมาณ 3-6 เดือน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเพราะเปลี่ยน CPU MB HDD
    Last edited by nana_am2_x2; 21 Jun 2008 at 15:25:55.

OverclockZone Member saksith's Avatar

ไม่แน่นอน อ่า ถ้ารู้สึกว่ารวน หรือช้า อืด ก็จะจัดการมันซะ

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

Hang เมื่อไหร่ก็ลงเมื่อนั้นน่ะ อิอิอิ

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

Hang ก็เปลี่ยน เห็นตัวไหนน่าลอง (ori) ก็จะลองดูครับ ไม่ชอบ วินโม มันชอบเอาอาไรไม่รู้ มาลงหัย เห็นแล้วรำคาญ

OverclockZone Member bankeng's Avatar

โห..ลงกันบ่อยจังเลย ของผมเป็นปีเลยครับถ้าวินโดว์พังก็แก้ที่สาเหตุก่อน ถ้าไม่ได้จิงๆก็ลงใหม่เลย ส่วนวินโดว์ใหม่ๆก็เทสกับฮาร์ดดิสเก่าๆเล่นๆไปเรื่อยๆอ่ะครับ ลงใหม่ทีนึงต้องลงโปรแกรมเพียบเลยจะ Ghost ก็ไม่ได้เดี๋ยวโปรแกรมก็อัพเดทเวอร์ชั่นเรื่อยๆอีก

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

นานสุดก็เป็นเดือนล่ะครับ

แต่เฉลี่ยก็น่าจะ เดือนละครั้ง-2 ครั้ง

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ปีละ3 ครั้ง

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

แล้วแต่อารมณ์ครับ อิอิ วันไหนอารมณ์ไม่ดี Format แมร่งเลยครับ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ที่ office ก็ 3 ปีแล้วผมยังไม่เปลียนเป็น XP เดิมๆ ตอนนี้ up เป็น SP3 ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ผมทำงาน 3d ครับ สวน Notebook Asus ก็ Xp Dark ก็ 1 ปีกว่าๆแล้ว ส่วน S41 ก็ XP SP3 เดิมๆเข้าเดือนที่ 3
    แล้วครับ ของผมมีตัวแสกน Virus ดีๆ ใช้โปรแกรมช่วยเหลือหลายด้าน update win ทำความสะอาด
    เรียงฮาร์ดดิส สมำ่เสมอ เปิด SystemRestore ไว้เสมอ เก็บกวาดขยะบ่อยๆครับ ขี้เกียจลงใหม่ครับ
    ไอ้พวกโปรแกรมที่ผมใช้กว่าจะลงผ่านแต่ละตัวบางทีล่อไปครึ่งค่อนวันต่อหนึ่งตัวอย่าง Maya 3DMAX

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Quote Originally Posted by nupitik View Post
    ที่ office ก็ 3 ปีแล้วผมยังไม่เปลียนเป็น XP เดิมๆ ตอนนี้ up เป็น SP3 ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ผมทำงาน 3d ครับ สวน Notebook Asus ก็ Xp Dark ก็ 1 ปีกว่าๆแล้ว ส่วน S41 ก็ XP SP3 เดิมๆเข้าเดือนที่ 3
    แล้วครับ ของผมมีตัวแสกน Virus ดีๆ ใช้โปรแกรมช่วยเหลือหลายด้าน update win ทำความสะอาด
    เรียงฮาร์ดดิส สมำ่เสมอ เปิด SystemRestore ไว้เสมอ เก็บกวาดขยะบ่อยๆครับ ขี้เกียจลงใหม่ครับ
    ไอ้พวกโปรแกรมที่ผมใช้กว่าจะลงผ่านแต่ละตัวบางทีล่อไปครึ่งค่อนวันต่อหนึ่งตัวอย่าง Maya 3DMAX
    นี้แหละตัวจริง ใช้ของแท้ป่ะครับ ส่วนท่านๆ ที่เดือนล่ะ 3ครั้ง(อย่างผม) เดาว่าแสวงหาของแท้ตาม เวปบิตอยู่เหมือนกันใช่ใหมครับ ^^

OverclockZone Member

ถ้าตามหลักการก็ 1 เดือน ลงใหม่

ถ้าตามความเป็นจริง ก็ 3 เดือน ลงใหม่

OverclockZone Member

พึ่งลงเสร็จเลยครับ 2ปีได้พึ่งลงใหม่ ทนใช้แบบอืดๆ เหตุผลคือขี้เกียจนั่งลง55
    ปล.ที่ลงใหม่เพราะเริ่มทนความอืดไม่ไหว T_T

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

เคย ลงบ่อยสุดก้ 1อาทิต ลงไป 3ครั้ง ตอนนั้น ลงแล้ว มันยิ่งช้าไม่รุ้เป็นไรเลย ลงๆๆๆไปเรื่อยๆ ฮ่าๆ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

นานสุดสำหรับผมก็ประมาณ 5 เดือนครับ

ตอนนี้ลง Vista Home Premium SP1 Ori อยู่ครับ

ได้สามเดือนแระ

ยังฉิวอยู่เลย

ไม่ได้ลง Antivirus

ติดแล้วค่อยแก้เอา

ฮาๆ

ส่วนสาเหตุที่เปลี่ยนของผมก็คือ

อยากลองของใหม่ + เครื่องอืด

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks