Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเเรกของผม ร้อนไปป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเเรกของผม ร้อนไปป่าว

cpu e7200
    vga xfx gf 9600 gt
    m/b p5k-c
    ram 1g
    suppy 500 watt

cpu ความร้อนอยู่ที่ 52((เล่นเกม เปิดเน็ต))
    gpu ความร้อนอยู่ที่ 55 ((เล่นเกม เปิดเน็ต))
    ส่วนที่เหลือ ประมาณ 45 ครับ

ถ้าร้อนเกินเท่าใหร่มันถึงจะพอดีครับ

ก็ปกติแล้วอ่ะครับ

CPU อย่าให้เกิน 70
    GPU อย่าให้เกิน 100
    HDD อย่าให้เกิน 50

นอกนั้นผมก็ไม่สนใจอะไรมาก เหอ ๆ

Comment

ก็ไม่ร้อนมากครับ

Comment

cpu ได้ oc ป่าว ร้อนเหมือนกันนะ

Comment

ถ้าเล่นเกมอยู่ก้อไม่ร้อนเกินไปนะคับ

Comment

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              cpu ได้ oc ป่าว ร้อนเหมือนกันนะ
              ไม่ได้ oc ครับ

Comment

ปกติตาม StockCooling แล้วก็ไม่ได้ร้อนอะไรเลย

Comment

CPU ผม Sink ธรรมดา ห้องธรรมดาอยู่ที่ 30°C ี่ full load ที่ 37°C OC @3.2

การ์ดจอ 56 - 66°C

Comment

ก็ไม่มากนะของเราOCด้วยก็ไม่เกิน52-56 เล่นเกมเปิดเน็ตอ่า

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                      ก็ปกติแล้วอ่ะครับ

CPU อย่าให้เกิน 70
                      GPU อย่าให้เกิน 100
                      HDD อย่าให้เกิน 50

นอกนั้นผมก็ไม่สนใจอะไรมาก เหอ ๆ
                      100 เลยหรอท่าน-*- ก่อนถึงร้อยนี้การ์ดมันไปก่อนหละมั้งท่านงับ = ="

Comment

Originally posted by boatbyboat View Post
                        100 เลยหรอท่าน-*- ก่อนถึงร้อยนี้การ์ดมันไปก่อนหละมั้งท่านงับ = ="
                        GPU มันทนร้อนกว่านั้นเยอะครับ บางรุ่น (G80 ผมเองแหละ) ผมเคยเผาไป 120 องศาเพราะลืมเสียบปลั๊กพัดลม เกจวัดเพิ่งไปถึงขีดแดงขีดแรกเอง ยังเล่นเกมส์ได้ภาพไม่แตก

แต่ถ้า CPU 80 องศามันก็ไม่อยากจะบูตเครื่องให้แล้ว

Comment

ครับๆ

Comment

ปัญหาเดียวกันคับ ขนาดใช้ซิงค์ทองแดงทั้งอันน่ะ ยัง 54 ตอนเล่นเนตเลย

Comment

ปกติละครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X