Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดราคาไม่ถึง 2พันทำได้ขนาดนี้ก็ดีแระ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดราคาไม่ถึง 2พันทำได้ขนาดนี้ก็ดีแระ

ถอย CPU ใหม่ให้เพื่อนครับ งบโคตรน้อย 4พันบาทได้ X2 4600+ ประกันดี(จริงเหรอ)คอม
    กับ
    Asrock AliveN7G Full HD R1.0 ประกัน ASYS

ลากสดครับซิงค์เดิม ไฟไม่ค่อยนิ่งครับ supply watt ละบาท เอาอะไรมาก ใน bios show 3.0GHz
    เห็นแล้วเซ็งแทนบอร์ดถูกๆราคาไม่ถึง 2พันทำได้ขนาดนี้ ยิ่งรัก AMD มากขึ้น
    ปล.บอร์ดรุ่นนี้ปรับไฟแรมได้ 2.2 ครับคุ้มจริงๆผมยังไม่ได้ลอง oc RAM ให้เกิน bus 800 เลย
    Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:49:22.

ก็ดีครับ

Comment

ก็ถือว่าคุ้มแล้ว 4000บาทเอง กาดจอดีดีซักตัวยังซื้อไม่ได้เลย

Comment

AMD ของเค้าดีจิง

Comment

สรุปตันที่แรมครับ ไอ้ corsair VS ดันลากไกลกว่า XMS2(ไป บัส 1000 กว่าเฉยเลย) ผมยัดแรม4ตัว 512MBx4 นะครับ
          คงได้บัสแรมที่ 700 กว่านั่นแหละคุ้มค่าแล้วเอาอะไรมากแต่บอร์ดโหดจริงให้ไฟแรม มา2.2 บอร์ดตัวละ 1950 บาทนี่นะ CPU ถอยมาแพงหน่อย 2050 บาท สรุปรวม 4000 บาทถ้วนๆ

Comment

ลองใส่ไฟแรมที่ 2.0 ลากไปได้ที่ 950MHz ครับ DDR 2 bus 667 512MBx4 ขนาด4ตัวนะนั่น (ปกติใส่หลายตัวมันลากไม่ค่อยไปเท่าไหร่) เดี๋ยวจะลองอีกหุๆ

Comment

แรงคุ้มเลยครับแบบนี้

Comment

รอดูต่อไปครับ 3.2 อยู่แค่เอื้อมแต่ต้องเอื้อมยาวๆหน่อยเน้อ

Comment

คงต้องเปลี่ยนซิงค์ครับ แถมไฟ CPU ตันที่ 1.35 ด้วย ได้ขนาดนี้ผมว่าก็พอใจในระดับหนึ่งแล้วครับ

Comment

3.2 อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      3.2 อิอิ
                      6000+@3.4

Comment

แล้วตอนซื้อ ผมจะเรื่องมากเอา nf6g ทำไมให้เมื่อยวะ
                        7g หาง่ายกว่าเยอะ โหดไม่หนีกันเลยด้วย

Comment

อุ๊ยแรงงงง

เดี๋ยวมามั่ง ๆ ตอนนี้ติด E7200+EP35-DS3R อยู่ครับ - -

Comment

แรงแบบคุ้มค่าแล้วล่ะ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=374697

Comment

คุ้มราคา ครับ

Comment

Working...
                              X